Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Ryan กับ Olson ตัวเป็นๆนี่เป็นไงบ้างครับ แล้วBuilder ดังๆคนอื่นๆเป็นไงบ้าง
Author Message
Noname Offline
Senior member

Likes Given: 1
Ryan กับ Olson ตัวเป็นๆนี่เป็นไงบ้างครับ แล้วBuilder ดังๆคนอื่นๆเป็นไงบ้าง
เคยได้ยินแต่เสียงตามweb

อยากลองจับซักตัวจัง

รู้สึกเคยอ่านแว่บๆว่าKevin Ryan เป็นลูกศิษย์ของ Olson และRyan ชนะการแข่งทำกีตาร์อะไรซักอย่าง

ผมเห็นพวกฝรั่งแนวfingerstyle บ้าRyanกันพอสมควร และเห็นในwebต่างประเทศก็มีการพูดถึงบ่อยๆ

แต่ราคาแรงมากเลยแหะ เริ่มก็หลายแสนแล้ว บางรุ่นก็หลักล้าน

แล้วท่านอื่นๆเคยลองกีตาร์ของBuilder คนอื่นๆอย่างSomogyi Mcpherson Applegate และอื่นๆบ้างมั้ยครับ

ถ้าอย่างSantacruz หรือ Lowdenเห็นในไทยมีขายอยู่แล้ว แต่Builder หลายๆท่านข้างบนไม่เคยเห็น

ใครมีประสบการณ์เกี่ยวHandmadeจากช่างเหล่านี้ลองมาเล่าให้ฟังบ้างครับ
(This post was last modified: 07-09-2009, 00:08 by Noname.)
07-09-2009, 00:07
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
Ryan กับ Olson ตัวเป็นๆนี่เป็นไงบ้างครับ แล้วBuilder ดังๆคนอื่นๆเป็นไงบ้าง - by Noname - 07-09-2009, 00:07

Forum Jump: