Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ช่วยเปรียบเทียบ lowden / martin / tayler / takamine / taylor หน่อยครับพี่น้อง
Author Message
pood Offline
VIP member

Likes Given: 13
RE: ช่วยเปรียบเทียบ lowden / martin / tayler / takamine / taylor หน่อยครับพี่น้อง
ทุกยี่ห้อที่ถามมาดีหมดครับแต่ดีไปคนละอย่าง ถ้าไม่ดีและคุ้มค่าคงขายไม่ออกหรอกครับแต่ Martin, Taylor และ Takamine ก็มียอดขายอยู่ในอันดับต้นๆของกีต้าร์โปร่งราคาแพง ส่วน Lowden นั้นตอนนี้ผลิตน้อยมากแต่ผลิตใด้เท่าไหร่เขาก็ขายหมดครับ

ไม่ทราบว่าเจ้าของกระทู้อยากฟังคำวิจารณ์ในมุมมองแบบไหนล่ะครับ ถ้าเป็นมุมมองส่วนตัวของนักดนตรีอาชีพที่ครอบครองมาเกือบทุกยี่ห้อแล้วก็คงต้องฟังน้าหนุ่ม ถ้าต้องการมุมมองในแง่การสะสมก็คงต้องฟังคุณป๋อ ถ้าเป็นแฟน Takamine ก็ไม่ต้องไปสนใจยี่ห้ออื่นเลยครับเพราะยี่ห้อนี้ก็มีรุ่นที่เสียงดีไม่เป็นรองใครอยู่หลายรุ่น
30-08-2009, 20:09
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: ช่วยเปรียบเทียบ lowden / martin / tayler / takamine / taylor หน่อยครับพี่น้อง - by pood - 30-08-2009, 20:09

Forum Jump: