Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
new..เรื่องเล่าเเบบหัทยา...เวลา...คุณค่าในการดำเนินชีวิต ในความคิดของผม
Author Message
sukanyastory Offline
Senior member

Likes Given: 0
RE: new..เรื่องเล่าเเบบหัทยา...เวลา...คุณค่าในการดำเนินชีวิต ในความคิดของผม
(13-05-2009, 14:07)โฟล์คน้อย Wrote: ดนตรี กับกีตาร์ที่ผมรัก รอได้
แต่ลูกผม รอไม่ได้

ผมไม่อยากให้ลูกมีความรู้สึกว่าผมรักกีตาร์มากกว่าเขา
เพราะทุกครั้งที่ใช้เวลาเล่นกีตาร์ หลายครั้งใช้สมาธิ เพื่อความคิดต่าง ๆ
แต่ลูกไม่ต้องการสมาธิ ไม่ต้องการการหยุดคิดบางสิ่งของผมกับกีตาร์

ลูกต้องการเสียงหัวเราะ ต้องการให้พ่อเป็นกีตาร์ของเขาแทน
พ่อต้องเป็นความสุข เป็นเสียงเพลงให้กับการเล่นของเขา

อ้อมแขนที่เคยโอบกอดกีตาร์ ต้องโอบกอดลูก กอดให้แน่นกว่าเดิม

ผมว่าความรู้สึกของลูก เมื่อโอบกอดผม ก็คงเหมือนเมื่อก่อนที่ผมเคยโอบกอดกีตาร์
แต่มันยิ่งใหญ่กว่า

ผมไม่รู้ว่าผมใช้เวลาได้คุ้มค่าหรือเปล่า
ผมรู้แต่เพียงว่า ผมไม่เคยเสียดายเวลาที่อยู่กับลูก และครอบครัว

ประทับใจมากค่ะกับข้อความข้างบนนี้...
17-11-2009, 13:30
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: new..เรื่องเล่าเเบบหัทยา...เวลา...คุณค่าในการดำเนินชีวิต ในความคิดของผม - by sukanyastory - 17-11-2009, 13:30

Forum Jump: