Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
External HD ของอะไรดี?
Author Message
BytSerk Offline
PsyCho

Likes Given: 0
RE: External HD ของอะไรดี?
แอบมาแนะนำ HDD อีกคนครับ

ถ้าเกิดไม่ห่วงเรื่องขนาดใหญ่ก็สู้ แนะนำให้ซื้อ HDD ของ PC ขนาด 3.5 นิ้วครับเอามาใส่กล่องครับ ถูกมากๆ ตอนนี้ 500 GB ไม่ถึง 2000 บาทแล้วครับ ยิ่งเอาเป็น 1 TB (1000 GB) ก็แค่ 4 พันกว่าๆ เทียบราคากันแล้วคุ้มค่ากว่า HDD Notebook มากครับ

แต่แลกมาด้วยขนาด การต้องต่อ Adaptor ไฟเลี้ยง

แต่ถ้าเอา HDD Notebook ตอนนี้ราคาก็ลงมากแล้วครับ มีทั้งสำเร็จรูป และซื้อมาใส่กล่องเอง แนะนำซื้อใส่กล่องเองครับ ถูกกว่าแต่ถ้าอยากได้ความจุใกล้เคียง HDD PC ต้องเสียเงินเพิ่่มขึ้น 2 เท่าครับ !!!

แนะนำว่าตอนนี้ซื้ออย่าให้ต่ำว่า 320 ครับ ไม่งั้นจะไม่คุ้มค่าในระยะยาวครับ

ส่วนน้าอ้วน (ผมเรียกชื่อน้าถูกใช่มั้ยครับ) ปัญหาอาจจะเกี่ยวกับเครือข่ายที่ใช้งานนะครับ เอาไปใช้ที่อื่นเข้าได้ ใช้ที่บ้านไม่ได้ อืมๆ

ใช้เน็ตของเจ้าไหนครับ ต่อตรงส่วนตัว ไม่ใช่ของที่พักใช่มั้ยครับ? ผมไม่คิดว่ามันจะล็อคเว็บนะครับ แต่ก็ไม่แน่ครับ
20-02-2009, 18:51
Website Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: External HD ของอะไรดี? - by BytSerk - 20-02-2009, 18:51

Forum Jump: