Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
กีตาร์ขาลุย!!!
Author Message
papachill Offline
Senior member

Likes Given: 3
RE: กีตาร์ขาลุย!!!
Big Grinโดนน้ากฤษณ์อำซะงั้น เอ้หรือถามจริงๆครับ สายelixer บูดๆครับ555 ผมเล่นทุกวันครับโดนทั้งร้อนทั้งชื้น พอใกล้จะหมดอายุ ก็จะดำๆด่างๆอย่างที่เห็น ออกเขียวๆเต็มไปด้วยเหงื่อไคลขี้มือ เฉลี่ยชุดนึงก็อายุ 1เดือนครึ่ง-2เดือนครับ สัปดาห์ท้ายสายแข็งโป๊กเจ็บมือมากๆถึงจะเปลี่ยนครับ

น้าTOTO ครับ เจ้าNTL 20 ขายอยู่13xxx บาทที่แต้เซ่งฮงคือตัวแทนเลยครับ แต่ไม่รู้ปัจจุบันจะเป็นล๊อตเกาหลีอยู่หรือเปล่า เพราะเห็นcort บางรุ่นทำในจีนซะแล้ว ส่วนของผมเกาหลี
series นี้มันอีสองรุ่นคือ NTL20F สเปคเดียวกันแต่มาพร้อมclassic4T
และNTL 50FX หลังข้างเป็นrosewood มาพร้อมกับprefixplus T แต่ไม่รู้เค้านำเข้ามั้ย ลองคุยกับพี่กฤษณะ เจ้าของร้านดูครับ11000บาท

ผมได้มาจากน้าguitarpap ก็9000พันครับ สภาพอย่างกับตังโชว์ไว้เฉยๆแล้วไปสอยprefixplusT มาจะบูเช่ ประมาณ8พัน ค่าติดตั้งเซตอัพต่างอีกราว2พัน ในงบ2หมื่นเอาอยู่ แต่ขอบอกว่าคอจะใหญ่หน่อยนะครับ

อยากได้ซาวน์ดีๆไว้เล่นก็บานปลายอย่างงี้ละครับอิอิ ไม่น่าไปหลงtaylorเลยBig Grinอยากได้แต่งบไม่ถึงแถมกลัวว่าเอามาแล้วไม่กล้าเอาไปลุย555 ขนาดGAD50E ยังเอาออกไปเล่นบางร้านที่มีแอร์ไม่ก็เครื่องเสียงดีๆหลักๆคือกลัวเป็นรอยอิอิ

ขอบคุณน้าๆที่ชี้แนะมากด้วยครับ สรุปไม่ใช่mahogany แต่ซาวน์ใช่ แถมลายสวย
ยังไงก็ชอบเหมือนกันครับBig Grin
(18-09-2008, 12:56)kim_colombet Wrote: วันศุกร์ที่แล้วเจอน้า ยังใช้ Guild GAD-50 อยู่เรย ( หรือใช้แค่กล่อง )

ปล. น้าเชน ตัวจิง หล่อกว่าในรูปมากมาย ในรูปดูน่ากั๊วน่ากัว

อ่อวันนั้นเอาGAD50E ไปเล่นจริงครับเพราะเจ้าNTL สายขาดตรงsaddle ยังไม่ได้ซ่อม ยังไงศุกร์นี้น้าคิมแวะมาลองชมดูได้ครับสำหรับNTL20

ปล.ขอบคุณสำหรับคำชม ถึงจะหล่อกว่าในรูปแต่ผมว่าก็ยังน่ากลัวอิอิ แถมจน555
(18-09-2008, 13:51)Grid.. Wrote: cort ntl20 ได้เล่น+ฟังแล้ว คงต้องบอกว่าเจ้าตัวนี้เสียงดีคุ้มค่ามากๆครับ.. (ไม่ได้ลำเอียงนะคับ.. เน๊อะพี่เชนเน๊อะ.. 555)

ผมรู้ว่ากริดไม่ลำเอียงหรอก แต่เดี๋ยวไปเจอกัน ตะลัมบาร์ สิงห์2ขวดจัดไป
555
รักในหลวงครับ
http://www.youtube.com/kachainkotchanin
(This post was last modified: 19-09-2008, 03:44 by papachill.)
19-09-2008, 03:18
Website Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: กีตาร์ขาลุย!!! - by papachill - 19-09-2008, 03:18

Forum Jump: