Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
น้า ๆ ครับ สายกีตาร์ Dad' Phosphor Bronze ...
Author Message
TooNyTooN Offline
Member

Likes Given: 0
น้า ๆ ครับ สายกีตาร์ Dad' Phosphor Bronze ...
น้า ๆ ครับ สายกีตาร์ของ Dad' Phosphor Bronze นี่อายุการใช้งานมันนานมั้ยครับ ผมพึ่งเปลี่ยนได้สามสี่วัน ตอนแรกชอบมากเนื้อเสียงเยอะดี แต่ตอนนี้เสียงมันอับสุด ๆ เป็นเพราะคาแร็กเตอร์มันเป็นอย่างนี้อยู่แล้วรึเปล่าครับ ไม่รู้เพราะสายเน่าหรือยังครับเห็นสีของสายมันเริ่มหม่น ๆ ไม่ใสแล้วครับ ผมเล่นกีตาร์วันละ 2-3 ชั่วโมงต่อวันครับ สายเดิมกีตาร์เป็น elixir ครับ รู้สึกเสียงมัน bright ไปหน่อยครับ กีตาร์ผมเป็น takamine an16 ครับ

แล้วก็ถ้าผมเปลี่ยนไปเล่น Dad' รุ่น EXP ควรใช้รุ่นไหนดีครับที่เหมาะกับกีตาร์ผม เห็นมี รุ่นที่เป็น 80/20 กับ phosphor bronze

แล้วก็ถ้าผมอยากลองซื้อสาย martin dacro มาใส่นี่ หาซื้อได้ที่ไหนบ้างครับผม
24-07-2008, 08:50
Website Find Like Post Reply

Messages In This Thread
น้า ๆ ครับ สายกีตาร์ Dad' Phosphor Bronze ... - by TooNyTooN - 24-07-2008, 08:50

Forum Jump: