Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
สายแจ็ค Canare หัว Neutrik?
Author Message
BytSerk Offline
PsyCho

Likes Given: 0
สายแจ็ค Canare หัว Neutrik?
คือเมื่อไม่นานมานี้สายแจ็คสุดรัก Planetwaves ของผมก็สิ้นอายุขัย(เฉพาะสาย)

ผมก็เลยออกไปตระเวนดูสายเปล่าๆ ในเชียงใหม่เจอที่ Music Col ปรากัด เย้ยย ปรากฏว่า

ฟุตละ 40 บาท อยากได้ ยาวเท่าเดิม 20 ฟุต คำนวณแล้ว - 800 บาท ..... เอ ไอ้ตอนเราซื้อสายสำเร็จรูปมันแค่ 990 เองนี่นา อันนี้หัวก็ยังไม่ได้เลย .... ไม่เอา ๆ

เพื่อนผมใช้ Monster Jazz ผมก็ลอง เสียงอิ่มๆ อุ่นๆ ดี แต่ราคาทำเอาผมเย็นยะเยือก 1700 ...

ผ่านไปก่อน จนไปเจอร้านนึงเค้าพึ่งรับสาย Canare GS6 มา ผมไม่เคยมีความรู้พวกสายยี่ห้อนี้เลยครับ เค้าโฆษณาว่า ดีที่สุดที่มีในร้านแล้ว

ปกติเค้าไม่รับ มีลูกค้าต้องการเยอะเลยสั่งมา อ่า ... น่าสนใจ เมตรละ 160 หืม

แต่เจ้าของร้านนี้เค้าจะกวนๆ ครับ ดีก็บอกว่าดี ไม่ดีก็บอกไม่ดี ทั้งๆ ที่ตัวเองเป็นเจ้าของ ยังบอกว่าไม่ดีเลย ผมก็เอา อยากได้ 6 เมตร มันปาไป 1000 หน่อยๆ เอาเหลือ 5 เมตรละกัน

ผมถามเค้าว่าหัวที่ดีที่สุดที่นี่เป็นของอะไร ก็ได้ Neutrik รุ่นร้อยนิดๆ มา (ไปเจอทีหลังว่ามีรุ่น Silent ใครเคยใช้บ้างครับ) ประกอบเสร็จเรียบร้อย

ลองใ้ช้สลับกับ Planetwaves กะ Monster Jazz รู้สึกเสียงได้ใกล้เคียง Monster Jazz แต่เบสไม่อุ่นเท่า

จึงอยากถามว่า ..... ผมโดนหลอกรึเปล่าครับ แหะๆ ๆ ๆ คือที่เชียงใหม่หารุ่นนี้ที่อื่น ไม่ได้เลย

ขอความเห็นของน้าๆ หน่อยครับ ตรงๆ เลยก็ได้
[Image: 1244014887.gif]
24-05-2008, 13:52
Website Find Like Post Reply

Messages In This Thread
สายแจ็ค Canare หัว Neutrik? - by BytSerk - 24-05-2008, 13:52

Forum Jump: