Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
Gibson Slash Appetite Les Paul คู่กับแอมป์อะไรดีครับ..
Author Message
pong555 Offline
Member

Likes Given: 3
RE: Gibson Slash Appetite Les Paul คู่กับแอมป์อะไรดีครับ..
โอวว์ กีต้าร์สวยมาก เห็นแล้วยังอยากได้เลย Big Grin

ในความคิดผม Gibson ต้องเล่นกับแอมป์ Marshall ตามที่น้า Saran บอก เพราะผมลองมาแล้วหลายครั้งแล้วกับแอมป์ยี่ห้ออื่นๆ มันไม่ค่อยเข้ากันอ่ะ เหมือนกับมันเกิดมาคู่กันจริงๆ ส่วนจะเป็นรุ่นไหนนั้น ก็ต้องพิจารณาเอาครับ อ้อ..แต่มันก็มี Marshall รุ่น Signature ของ Slash เลยนะ เพราะไหนๆ ก็มีกีต้าร์ของ Slash แล้ว ก็ควรต้องจัดแอมป์ Slash Signature ด้วย ลองหาข้อมูลดูแล้วกันครับ http://www.marshallamps.com/product.asp?productId=159

อีกกรณีนึง ถ้าอยากได้ Sound สมัยใหม่หน่อย เสียงแตกดีๆ ก็ต้องนี่เลย Mesa Boogie ที่ผมลองแล้วไปกันได้กับ Gibson แถมเสียงแตกดุดันสะใจกว่า Marshall เยอะ รุ่นที่นิยมกันก็มี Dual Rectifier หรือรุ่นใหม่หน่อยก็น่าจะเป็น Mark V (five) ถ้าชอบแนว Metal ล่ะก็ Mesa ตอบโจทย์ได้ดีกว่า ถ้าชอบแนว Rock ธรรมดาไม่รุนแรงมาก Marshall น่าจะเป็นคำตอบที่ดีครับ

ลองดูแล้ว ได้ผลยังไง ลองมาเล่าสู่กันฟังนะครับ Big Grin

ปล. ส่วนกีต้าร์ ถ้าเบื่อเมื่อไหร่บอกนะคร้าบ พอดีมีเพื่อนบ้า Slash หาอยู่ครับ Rolleyes
31-08-2012, 10:56
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: Gibson Slash Appetite Les Paul คู่กับแอมป์อะไรดีครับ.. - by pong555 - 31-08-2012, 10:56

Forum Jump: