Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ต้ำรวจเล่นดนตรีเปิดหมวกการกุศลที่เชียงใหม่
Author Message
jackkitchar Offline
Member

Likes Given: 37
ต้ำรวจเล่นดนตรีเปิดหมวกการกุศลที่เชียงใหม่
ขอแบ่งปันเรื่องราวดี ๆ เมื่อสงกรานต์ที่ผ่านมานะครับ
แล้วเรื่องราวประทับใจก็เกิดกับผมที่ Night Bazaar เชียงใหม่..ผมเคยได้ยินเรื่องราวของตํารวจที่เล่นดนตรีเปิดหมวกการกุศลมานาน วันนี้เจอตัวจริงเล่นอยู่ตรง Night Bazaar เชียงใหม่คนรุมฟังเพี็ยบทั้งไทยทั้งฝรั่ง ผมก็หยุดฟัง ขณะที่เล่นอยู่ จู่ๆพี่เค้าก็หยุดเล่นแล้วชี้มาที่ผม "พี่เสื้อขาวครับ พี่ที่เล่นเพลง"ไว้ใจได้กา" ใน YouTube ใช่มั๊ย?" ผมก็บอกว่า"ใช่ครับ" จากนั้นเราก็คุยกันซักพักพี่เค้าก็ขอให้ผมร่วมเล่นด้วย 2-3 เพลง เปิดหมวกการกุศลผมชอบอยู่แล้ว ผมเลยจัดไป ดีใจได้ร่วมทําบุญหาเงินช่วยเด็กกันครับ .....

ด้วยกีต้าร์ธรรมดา ๆ เครื่องเสียงง่าย ๆ แต่ด้วยแววตาและจิตใจที่เต็มไปด้วยพลังที่จะหาเงินช่วยเด็กด้อยโอกาส พี่เขาสุดยอดเลยครับ ด.ต.หมาน ....ขอเบอร์พี่เขาไว้แล้วว่าจะบริจาคอุปกรณ์ดนตรีที่บ้านให้พี่เขาบ้างนะครับ....เวลาคนเยอะ ๆ พี่เขาได้เป็นหมื่นเลยนะครับ และสูงสุดได้หลักแสนที่งานประจำจังหวัดครับ พี่เขาให้การกุศลหมด....

คนกีต้าร์อย่างผมขอปรบมือให้ดัง ๆ เลยครับ....

[Image: PolitUnplugged.jpg]
(This post was last modified: 21-04-2012, 11:54 by jackkitchar.)
21-04-2012, 11:53
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
ต้ำรวจเล่นดนตรีเปิดหมวกการกุศลที่เชียงใหม่ - by jackkitchar - 21-04-2012, 11:53

Forum Jump: