Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ขอคำปรึกษาเรื่อง Harmonica ครับ
Author Message
dear709 Offline
VIP member

Likes Given: 5
RE: ขอคำปรึกษาเรื่อง Harmonica ครับ
เมื่ออาทิตย์ที่แล้ว ตอนที่คิดจะหัดเล่น Harmonica ผมก็รู้สึกตลกตัวเองครับ
อะไรที่ผมเคยคิดในสมัยเด็กว่ามัน เชย ไม่เท่ แก่ เนี่ย
พอผมเริ่มอายุมากขึ้น ผมก็ต้องหันมาเล่นหรือสนใจไอ้สิ่งนั้นเกือบทุกอย่างเลย

ผมจะคิดเสมอว่าไอ้ Harmonica นี่มันดูเชยและแก่มาก
กีต้าทรง Strat, Tele, Les Paul, SG ไม่เท่เลย และยี่ห้อ Fender กับ Gibson นี่มันก็ไม้เท้าคุณปู่ชัดๆ
(เมื่อตอนเด็กๆ กีต้าในสเปคผมจะต้องเป็นทรงยึกยือแบบ Dean ของ Dimebag
Fernandes ของ Hide X-Japan หรือไม่ก็ Gibson ทรง Flying V และ Explorer ครับ)
รถยนต์ก็ชอบดูชอบมองรูปทรงโฉบเฉี่ยวแบบ Super Car ทั้งหลาย
แนวเพลงที่ฟังก็ Pop Rock ที่เน้นการร้อง+เสียงร้อง+เนื้อร้องเป็นหลัก

แต่พอตอนนี้อายุ 30

Harmonica ก็ดูเก๋า สุขุม มีเอกลักษณ์ น่าเล่นขึ้นมาซะยังงั้น
กีต้าก็ชอบแค่ Fender Strat, Tele หรือไม่ก็ Gibson Les Paul, SG
รถยนต์ก็ชอบดูทรง 4 เหลี่ยม กล่องๆ เป็นหลัก แบบโฉบเฉี่ยวนี่ไม่ค่อยสวยแล้วครับ
แนวเพลงที่ฟังก็เปลี่ยนไปมากครับ รัก Blues และเริ่มหาฟังเพลง Country
เวลาฟังก็จะฟังการเล่นเครื่องดนตรีเป็นหลัก หรือแม้เป็นเพลงที่มีคำร้องก็ยังฟังเสียงเครื่องดนตรีเป็นหลักอยู่ดีครับ

อยากเล่น Harmonica เก่งๆ แบบนี้จังครับ

30-03-2012, 10:56
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: ขอคำปรึกษาเรื่อง Harmonica ครับ - by dear709 - 30-03-2012, 10:56

Forum Jump: