Thread Rating:
  • 1 Vote(s) - 5 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
กันชนหมา แอ๊ด คาราบาว
Author Message
Cin Offline
Love will keep us Alive

Likes Given: 253
กันชนหมา แอ๊ด คาราบาว
วันนี้ขออนุญาติใช้พื้นที่เวปนิมิตรแนะนำเพลงอัลบั้มใหม่ของคุณ แอ๊ด คาราบาว โซโล่อัลบั้มหน่อยครับ
พอดีเพิ่งได้รับซีดีอัลบั้มใหม่ที่เพิ่งจะวางตลาดในวันที่ 10 กุมภา 2555 วันนี้พอดี
ชื่ออัลบั้ม "กันชนหมา"

ผมยังไม่ได้ตั้งใจฟังจนครบทุกเพลง แต่อ่านจากปกซีดีแล้วชอบใจที่ น้าแอ๊ด แกเขียนว่าอย่างนี้ครับ

''งานเพลงชุดนี้ผมตั้งใจให้เป็นแบบ Songwriter version ไม่ใช่ Producer version อย่างที่ทำให้กับ "คาราบาว" จึงใส่ดนตรีบางๆให้ฟังแบบสบายๆครับ ''

และยังมีความในใจ ที่น้าแอ๊ดได้เขียนไว้ในปกในซีดีอีกด้วย

ความในใจ
"ผมอยู่ในวัยยามบ่ายแห่งชีวิต พบเห็นและทำสิ่งที่ผิด -ถูกมาเยอะ จนสามารถบอกได้ว่าโลกต้องการความรัก ไม่ว่ากับหมา กับคน กับธรรมชาติ ถ้าโลกปราศจากความรัก ก็ไม่รู้ว่าเราจะอยู่ไปเพื่ออะไร...โลกเองก็คงคิดแบบเรา"

ผมเองก็เห็นด้วยและชอบกับประโยคที่ว่า "ถ้าโลกปราศจากความรัก ก็ไม่รู้ว่าเราจะอยู่ไปเพื่ออะไร"

เพลงโดยรวมๆฟังสบายๆดีครับ ในปกซีดีมีคอร์ดกีต้าร์มาพร้อมเนื้อเพลง นึกครึ้มๆเอากีต้าร์มาเล่นตามได้เลยครับ ส่วนตัวผมชอบเพลง"แสงทองส่องทาง"ครับ

ยังไงก็ฝากเพื่อนๆในเวปนิมิตรช่วยอุดหนุนซีดีลิขสิทธิ์ด้วยนะครับ

ตัวอย่างเพลง "กันชนหมา"

ตัวอย่างเพลง "แสงทองส่องทาง"

ขอบคุณเวปนิมิตรด้วยสำหรับพื้นที่ในการแนะนำเพลงชุดนี้ครับ
10-02-2012, 16:02
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
กันชนหมา แอ๊ด คาราบาว - by Cin - 10-02-2012, 16:02

Forum Jump: