Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
~มือใหม่กีต้าร์คลาสสิคขอคําแนะนําจากทุกๆท่านครับ~
Author Message
lilzakiazz Offline
Junior member
**

Likes Given: 0
Toungue  ~มือใหม่กีต้าร์คลาสสิคขอคําแนะนําจากทุกๆท่านครับ~
ก่อนอื่นขอสวัสดีทุกๆท่านก่อนเลยนะครับ

ผมชื่อ ริว เล่นกีต้าร์คลาสสิคมาได้เพียง 20 วันพอดีเมื่อก่อนผมเล่นเบสสมัยเรียน

ย้อนไปเมื่อซักห้าหกเดือนที่แล้วได้ฟัง เพลง Fur Elise เวอร์ชั่นกีต้าร์คลาสสิค

ฟังแล้วคิดถึงพ่อเพราะสมัยเด็กๆพ่อซื้อตุ๊กตาตั้งโชว์แล้วเวลากดปุ่มจะมีเสียงเพลงนี้ขึ้นมา

ฟังทุกวันแต่ไม่รู้ชื่อเพลงมาตอนนี้ผ่านมาประมาณ18ปีพึ่งรู้ชื่อเพลง

ผมเรียนด้วยตัวเองมาตลอด20วันอยากเข้าเรียนนะครับแต่ผมไม่มีเงิน

ที่พึ่งเริ่มก็เพราะพึ่งมีเงินซื้อกีต้าร์ ได้ Aria ak-30 มาเล่นเล่นไปนั่งดม sound hole ไปไม้มันหอมครับผมเลยดม

ตอนเริ่มผมถ้อใจกับการอ่านโน็ตมาก ผ่านไป10วันก็พออ่านได้เพลงง่ายๆก็พอเล่นได้

แต่ยังขาดอะไรอีกหลายๆอย่างเพราะผมเรียนด้วยตัวเองเลยไม่ทราบว่าขาดอะไร

เพลงก็เล่นได้ไม่กี่เพลง อยากขอคําแนะนําจากคนที่เล่นเก่งทุกคนว่าผมควรฝึกอะไรบ้าง

ผมดูเว็บนี้มา10กว่าวันก็ได้เห็นความอบอุ่นจากสมาชิคจึงสมัครเป็นเม็มเบอร์ด้วยเพราะอยากได้ความรู้

ก็เกรงใจนะครับแต่อยากเล่นเก่งๆครับ จะได้เล่น Fur Elise เมื่อคิดถึงพ่อ

ขอบคุณไว้ ณ ที่นี้ครับ ริว
08-02-2012, 09:09
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
~มือใหม่กีต้าร์คลาสสิคขอคําแนะนําจากทุกๆท่านครับ~ - by lilzakiazz - 08-02-2012, 09:09

Forum Jump: