Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
รบกวนท่านผู้รู้แนะนำการเก็บกีต้าร์หน่อยครับ
Author Message
Ke@nG Offline
Member

Likes Given: 0
รบกวนท่านผู้รู้แนะนำการเก็บกีต้าร์หน่อยครับ
หากเคยมีกระทู้ลักษณะนี้ ต้องขออถัยด้วยนะครับ กระทู้นี้เป็นกระทู้เปิดบริสุทธิ์ของผมใน nimitguitar เรย อิ อิ Tongue

รบกวนตามนี้เลยนะครับ

1. ผมอยากขอคำแนะนำ ในกรณีที่หากผมเก็บกีต้าร์ไว้ในกล่องเป็นระยะเวลานานๆ เช่น 3 เดือน โดยไม่มีการเปิดออกมาเล่นเลย มีความจำเป็นมากน้อยแค่ไหนครับที่จะต้องทำการหย่อนสายกีต้าร์ โดยเฉพาะกีต้าร์โปร่ง (ผมไม่เคยทำเลยครับ) พอดีมีเพื่อนรุ่นน้องมาที่บ้านแล้วทักว่าผมโชคดีมากที่คอกีต้าร์ไม่งอ เพราะบางตัวอยู่ในกล่องเกินหกเดือน และห้องที่กล่องกีต่าร์อยู่ก็ถูกแสงอาทิตย์ยามบ่ายด้วย

2. หากการหย่อนสายกีต้าร์มีความจำเป็นแค่ในระดับนึง ถ้าเราหลีกเลี่ยงการหย่อนสาย เพื่อนๆพี่ๆน้องๆ มีข้อแนะนำ, เคล็ดลับ, หรือแนวทางปฏิบัติใดๆบ้างครับ เพื่อหลีกเลี่ยงการคดงอของคอกีต้าร์

ขอขอบคุณทุกความเห็นล่วงหน้า และขอบคุณ webmaster ที่เอื้อเฟิ้อสถานที่มา ณที่นี้ครับผมมมม Smile
06-03-2008, 15:53
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
รบกวนท่านผู้รู้แนะนำการเก็บกีต้าร์หน่อยครับ - by Ke@nG - 06-03-2008, 15:53

Forum Jump: