Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ข่าวในรัสเซีย
Author Message
nutavut_gt Offline
Member

Likes Given: 0
RE: ข่าวในรัสเซีย
(27-12-2011, 00:08)pood Wrote: ดูคลิปแล้วปลื้มใจครับว่าเมืองไทยก็มีนักกีต้าร์คลาสสิคระดับนานาชาติเหมือนกัน

ผมอยากทราบครับว่าเวลาเล่นบนเวทีคอนเสริตนั้นคุณ nutavut ต้องเจาะจงกับเรื่องการขยายเสียงหรือเปล่า ในคลิปผมเห็นเขาใช้ไมโครโฟนจ่อกีต้าร์แบบ near field แต่อย่างในคลิปนี้ผมเห็น Andrea Segovia เล่นห่างไมโครโฟนมากเลย

แต่บางคนอย่าง Anna Vidovic ผมเห็นใช้ไมค์หลายตำแหน่งมาก อย่างในคลิปนี้น่าจะซ่อนในเงาห่างประมาณหนึ่งเมตร

ที่แน่ๆคือผมไม่เห็นใครใช้ stage monitor เลยซักคน

ตอนที่ผมไปแสดงเมืองนอก ส่วนมากผมก็พกกล้องไปเองครับแล้วฝากเขากดเอา ส่วนมากตั้งไว้หลังห้องเสียงก็ไม่ชัดมากครับเพราะใช้กล้องเทปถุกรุ่นเก่าอัดครับ จุดประสงค์อยากเก็บไว้เป็นที่ระลึกไว้ครับ ส่วน Clip ของ Segovia กับ Vicdovic เป็นพวกมืออาชีำพทำครับ ดังนั้นอุปกรณ์ครบครับ คุณภาพระดับมืออาชีพจริงๆครับ

อันนี้เสียงชัดหน่อย ตอนไปเล่นที่ ภูฎาน เพราะคนถ่ายให้ตั้งถ่ายให้แถวหน้าๆ

อันนี้คลิปตอนในงานที่รัสเซียที่อยู่ในข่าวครับ

(This post was last modified: 27-12-2011, 11:05 by nutavut_gt.)
27-12-2011, 10:59
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: ข่าวในรัสเซีย - by nutavut_gt - 27-12-2011, 10:59

Forum Jump: