Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ใครเคยใช้ ช่วยหน่อยครับ fishman รุ่น Ellipse VT
Author Message
jeab Offline
Junior member
**

Likes Given: 0
RE: ใครเคยใช้ ช่วยหน่อยครับ fishman รุ่น Ellipse VT
วีแปด ๔ooo Wrote:
pop_250823 Wrote:นี่แหล่ะครับคือสิ่งที่น่าสังเกตุของรุ่นนี้ เพราะแบบ เจาะมักไม่เจอปัญหานี้ครับ

เป็นเหมือนกันครับ ผมเจาะมาไม่ต่ำกว่า 10ตัว หึ่งไปแล้ว 8ตัว ครับ ในบางครั้งผมตั้งข้อสังเกตุ ว่า ground ของเครื่องเสียง ตามร้านต่างๆ ไม่มีการ เดินground และเรื่องของไฟบ้านเรา กับต่างประเทศ ไม่เหมือนกัน ครับ จึงเกิดอาการ อย่างที่กล่าวกันมา และ ในบางกรณี เกิดจาก การที่เราเปิดoutput แรงเกินไป ก็เป็นไปได้เช่นกันครับ

ผมเคย ทะเลาะกันกันบริษัท ผู้ผลิต รายนึงว่า qc ไม่มีมาตรฐาน คุณปล่อยออกมาได้ไง อุอุ เถียงกันอยู่นาน.......เค้าถามผมว่า อยู่ประเทศ อะไร ผมบอกว่า ไทยแลนด์
เค้าถามผมว่า เมื่องไทย มีปลั๊ก 3ขาที่เดินจาก การไฟฟ้ามาหรือไม่(คือมีground)
อุอุ เท่านั้เเหล่ะ ผมก็เลยกระจ่าง ครับ

แล้วอย่างนี้ พี่ตู่แก้ อย่างงัยเหรอครับให้มันไม่หึ่ง หรือว่าเบาโวลุ่มเอา
11-03-2008, 08:58
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: ใครเคยใช้ ช่วยหน่อยครับ fishman รุ่น Ellipse VT - by jeab - 11-03-2008, 08:58

Forum Jump: