Thread Rating:
  • 1 Vote(s) - 5 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
เข้ามาขอพรและกราบลาน้าๆทุกๆท่านไปปฏิบัติภาระกิจครับ
Author Message
Chad90 Offline
Member

Likes Given: 1
RE: เข้ามาขอพรและกราบลาน้าๆทุกๆท่านไปปฏิบัติภาระกิจครับ
เข้ามาอวยพรให้ existsong ประสบความสำเร็จในเป้าหมายที่ตั้งไว้ครับ ชอบ concept ของ สหกรณ์ดนตรี มากๆ
ทีนี้มาถึงช่วงรายงานปัญหาครับ เท่าที่ลองทดสอบดู จะเป็นเฉพาะกับ Internt Explorer (IE) เท่านั้น ถ้าเปิดใน Google Chrome จะไม่เป็น เผอิญผมใช้ browser 2 ตัวนี้อยู่ ไม่รู้ว่าจะเป็นกับ browser ค่ายอื่นๆ เช่น Firefox, Opera, Safari หรือเปล่า
อาการใน IE เป็นอย่างนี้ครับ
ถ้า click ฟังเพลงไหนก่อนเป็นเพลงแรก พอ click ฟังเพลงอื่น มันก็จะจะยังเล่นเพลงแรกนั้นอยู่ แม้เราจะ click ไป อ่านกระทู้อื่นๆ แล้วกลับมาใหม่ click เพลงไหน มันก็ยังเล่นเพลงเดิมอยู่ จนกว่าเราจะปิด browser (IE) แล้วกลับเข้ามาใหม่ (เฉพาะกรณีที่ ติ๊ก ให้ IE Delete browing history on exit) หรือ ไป Delete browsing history ก่อน แล้วกดฟังใหม่ แต่ก็ยังอาการเดิมนะครับ ยังเล่นเพลงซ้ำอยู่ เปลี่ยนเพลงเล่นซ้ำเท่านั้นเอง Smile
ถ้าเปิด browser ตัวใหม่ (โดยที่ตัวเก่ายังไม่ปิด) แล้ว click เลือกฟังเพลงไหน พอกลับมาที่ browser ตัวเดิมที่ยังเปิดอยู่ click ฟังเพลงไหน มันก็จะเล่นเพลงเดียวกับที่เปิดฟังใน browser ตัวใหม่
ในทั้งสองกรณี ถ้าเปิด overlap timing ดีๆ สามารถเล่นเพลงออกมาแบบเพลง Canon in D Major ของ Pachelbel ได้เลย Cool
ปัญหาน่าจะเป็นที่ temporary files หรือ cookies นะครับ สงสัยจะขาดกาแฟ Wink

03-08-2011, 10:03
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: เข้ามาขอพรและกราบลาน้าๆทุกๆท่านไปปฏิบัติภาระกิจครับ - by Chad90 - 03-08-2011, 10:03

Forum Jump: