Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
รวมเวบโน้ตกีตาร์คลาสสิคที่จ๋าหามาได้ค่ะ
Author Message
Therock Offline
ไปละนะ โชคดีนะ

Likes Given: 0
RE: รวมเวบโน้ตกีตาร์คลาสสิคที่จ๋าหามาได้ค่ะ
ลูกแกะ Wrote:
ยอดเยี่ยม69 Wrote:เล่นเพลงคลาสสิกต้องอ่านโน้ตสากลให้เป็นก่อน เดี๋ยวผมติวให้ฟรีทั้งสองคนเลยครับ

เริ่มจากดูที่ตัวคีย์ ซิกเนเจอร์ (Key Signature) ก่อน ว่าเป็นซิกเนเจอร์ของใคร
ถ้า Eric Clapton ใช้คีย์ E ส่วน Santana ใช้คีย์ G ถ้าเป็นของ เอ๋งวี่ ก็อีกแบบหนึ่ง

จากนั้นดูที่ตัวโน้ต มีอยู่สองแบบคือ ตัวขมิบสองชั้น กับ ตัวขมิบชั้นเดียว
ตัวขมิบสองชั้น จะเล่นช้าก็ประมาณ 3 ห้องนอน
ตัวขมิบชั้นเดียว จะเล่นเร็วกว่าประมาณ 2 ห้องนอน กับอีก 1 ห้องน้ำ

เดี๋ยวคราวหน้ามาว่ากันต่อถึงการนับจังหวะให้ครบ 1 ห้องครับ

...............................................................................................
เล่นดนตรี...อุปกรณ์ยอดเยี่ยม 69

ท่านพี่อธิบายเยี่ยงนี้
เวลาเข้าห้องนอนกะห้องน้ำ
กระผมคงต้องขมิบซัก 3 ชั้น
เพื่อให้ทันท่านพี่ซะละ

สิ่งที่ผมกำลังคิดอยู่ตอนนี้คืออาจารย์จ๋า จะทำอย่างไรถ้าเจอลูกศิษย์แบบ น้าสองท่านนี้

ส่วนสำหรับผม...........อ่านโน๊ต ก็เหมือนอ่านใจผู้หญิงครับ...............เพราะผมอ่านไม่ออก

แง งแงแงแงแงแงแงแง แงแ แง..................
นักดนตรีจนตรอก ภูเก็จฮะ
19-02-2008, 21:45
Find Like Post Reply

Messages In This Thread

Forum Jump: