Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
รบกวนขอคำแนะนำการเล่น Tremolo ค่ะ
Author Message
pummynarak Offline
Member

Likes Given: 0
รบกวนขอคำแนะนำการเล่น Tremolo ค่ะ
ตอนนี้กำลังตั้งใจฝึก Tremolo เห็น Web หนึ่งเค้าสอน Pattern เป็นแบบนี้ค่ะ
นิ้วโป้งเล่นเบส ต่อด้วยนิ้วนาง-กลาง-ชี้ เล่นสาย 1
นิ้วโป้งสาย 3 ต่อด้วยนิ้วนาง-กลาง-ชี้ เล่นสาย 1
นิ้วโป้งสาย 2 ต่อด้วยนิ้วนาง-กลาง-ชี้ เล่นสาย 1
นิ้วโป้งสาย 3 ต่อด้วยนิ้วนาง-กลาง-ชี้ เล่นสาย 1
นิ้วโป้งสาย 2 ต่อด้วยนิ้วนาง-กลาง-ชี้ เล่นสาย 1
แต่พอไปดูใน Youtube ฝรั่งเค้าเล่นคนละแบบกัน เลยเริ่มสับสนค่ะ ว่าควรจะฝึกแบบไหน
หรือ Pattern ของ Tremolo มีหลายแบบ หรือ มันไม่ตายตัวคะ รบกวนน้าๆพี่ๆบ้านฟ้าช่วยคลายข้อสงสัยให้ด้วยนะคะ...ขอบคุณมากค่าBig Grin
23-07-2011, 13:26
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
รบกวนขอคำแนะนำการเล่น Tremolo ค่ะ - by pummynarak - 23-07-2011, 13:26

Forum Jump: