Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
เรื่องกีต้าเล่นกลางคืนครับ
Author Message
pood Offline
VIP member

Likes Given: 13
RE: เรื่องกีต้าเล่นกลางคืนครับ
(19-05-2011, 22:51)tanachote Wrote: ตัวนี้ราคาประมาณเท่าไรอะครับเป็นall solidเลยป่าวครับ แล้วพอมีchoiceอื่นๆอืกมั้ยครับ อย่างพวกgretsch

ตัวที่น้า Pooh เล่นราคาไม่แพงครับแต่ไม่ใด้เป็น all solid ตัวนี้ราคาตั้ง 231000 yenแต่ที่ร้านนี้เขาลดราคาเหลือแค่ 158000 yen

http://www.dustbowl.co.jp/new_guitar/tak...af_ise.htm

กีต้าร์ Gretsch acrhtop ที่เล่นแทนกีต้าร์โปร่งใด้ดีต้องเป็นรุ่นโบราณที่ออกแบบมาเป็น acoustic ก่อนยุคของกีต้าร์ไฟฟ้าซึ่งผมก็ไม่เคยหาเจอหรอกครับดังนั้นจึงเคยมีแต่รุ่น reissue แต่ตอนนี้มีเหลืออยู่แค่สองตัวที่บ้าน ปีที่แล้วขายไปสองตัวแต่เจ้าของใหม่เขาคงไม่ยอมปล่อยต่อแน่นอน เหมือนโปร่งแค่ไหนลองฟังดูครับ

ถ้าต้องการกีต้าร์แบบเล่นใด้ทั้ง acoustic และ jazz ก็มีอีกรุ่นที่ผมแนะนำคือ Yamaha AEX1500 ที่ Martin Taylor เคยใช้ครับเพราะมันมีทั้ง magnetic และ piezo pickup ราคาของใหม่ลดแล้วก็แค่ห้าหมื่นต้นๆแต่ไม่รู้ว่ายังมีของหรือเปล่า

20-05-2011, 11:13
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: เรื่องกีต้าเล่นกลางคืนครับ - by pood - 20-05-2011, 11:13

Forum Jump: