Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
รบกวนพี่ๆ กูรูมาร์ติน ช่วยแนะนำกีต้าร์มาร์ตินรุ่นล่าสุดให้หน่อยครับ
Author Message
somboon.c Offline
Member

Likes Given: 0
รบกวนพี่ๆ กูรูมาร์ติน ช่วยแนะนำกีต้าร์มาร์ตินรุ่นล่าสุดให้หน่อยครับ
เมื่อวันศุกร์ที่แล้วผมไปซื้อสายกีต้าร์ที่พารากอน เลยได้ลองเล่นมาร์ตินรุ่นล่าสุด (ที่มีจูนเนอร์ในตัว) ผมจำชื่อรุ่นไม่ได้ครับ (ประมาณว่า GPA????? ใช่หรือเปล่าไม่รู้) ราคาค่าตัวอยู่ที่ 105,000 บาท ขาดตัวครับ ไม้หลัง-ข้าง น่าจะเป็นโรสวูดครับ คอน่าจะเป็นมะฮอกกานี เสียงใสเสียงดีครับ...ผมขอรบกวนพี่ๆ ที่เป็นกูรูทางด้านมาร์ติน ช่วยแนะนำว่าน่าสนใจหรือไม่ครับ และถ้าเทียบกับรุ่น D28 รุ่นไหนน่าสนใจกว่ากัน....ขอบคุณครับ
โลกสวยด้วยมือเรา...เหล่านักดนตรี
(This post was last modified: 10-05-2011, 08:49 by somboon.c.)
10-05-2011, 08:31
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
รบกวนพี่ๆ กูรูมาร์ติน ช่วยแนะนำกีต้าร์มาร์ตินรุ่นล่าสุดให้หน่อยครับ - by somboon.c - 10-05-2011, 08:31

Forum Jump: