Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
อยากทราบแหล่งกำเหนิดที่มาของการเรียก น้า ครับ ครับ
Author Message
Tai Labour Offline
ป๊อก8 2 เด้ง

Likes Given: 47
RE: อยากทราบแหล่งกำเหนิดที่มาของการเรียก น้า ครับ ครับ
(26-09-2009, 09:12)dejemerry Wrote: อยากทราบแหล่งกำเนิดที่มาของการเรียก ป้า เหมือนกัน ค่ะ Big Grin

รู้ครับ แต่ไม่กล้าบอก Big Grin

เรื่องเรียกน้า ผมจำได้ว่ากาลครั้งหนึ่งนานมาแล้ว....
ผมคุยกับคุณปู่ Tingnal(ติงแนล)กับ"เจ้าของเว็บนารายณ์แยกร่าง" ผ่านหน้าแช็ตบอร์ด
แล้วไปเผลอเรียก น้าติง ๆ ๆ..(เลียนแบบชื่อคนพากย์มวยปล้ำ)

ตั้งแต่นั้นก็น้ามาเรื่อย...แต่ถ้าใครอายุมากกว่าผมเยอะๆ ก็จะเรียกพี่ครับ
จะได้ดู ไม่ล้อเล่นและไม่ตีเสมอจนเกินไปนัก

ส่วนที่น้าวีรวิทย์พูด(ตอนไม่เมา)ก็อาจจะจริงครับ
แต่วันนั้น ผมได้ยินอ้อนใครไม่รู้ ว่า.....
น้า่าา...น้าาา...อย่างอนเค้าน้าาา เค้าขอโทษ...ไม่โกรธเค้าน้าาาา...น้าาา...

ตางี้เชื่อมเลย Big Grin
============ เพื่อความบันเทิง =============

26-09-2009, 11:44
Website Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: อยากทราบแหล่งกำเหนิดที่มาของการเรียก น้า ครับ ครับ - by Tai Labour - 26-09-2009, 11:44

Forum Jump: