Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
บ้านน้าหม่าว
Author Message
ลูกแกะ Offline
Senior member

Likes Given: 0
บ้านน้าหม่าว
เพิ่งได้มีโอกาส บุกไปบ้านของน้าหม่าวที่เชียงใหม่ เมื่อวันที่ 19 ก.ย. นี้เองครับ
(เนื่องจากตัวผมเอง ยังไม่มีบ้าน) ทางเข้าบ้านเนี่ย ถ้าไม่มีน้าหม่าวนำทาง ผมคงหลงทางหลายตลบ เพราะอยู่ในซอย พอประตูรั้วเปิด ขับรถเข้าไปปั๊บ อืม...มีสนามเด็กเล่นด้วยแฮะ พอจอดรถลงมาเดิน อืม... บ่อปลาคาร์ฟขนาดใหญ่โตมโหฬาร ปลาคาร์ปตัวขนาดท่อนขา ว่ายอยู่หลายตัว เห็นแล้วน้ำลายไหล เอ้ย ไม่ช่าย.... พอบุกถึงห้องนั่งเล่น...โอ่โถง นั่งนอนสบายครับ แล้วน้าก็เริ่มหยิบของรักของเค้าออกมาโชว์ หุหุหุหุ อย่าเพิ่งคิดเลยเถิดนะครับ Martin ครับ รุ่นอะไรก็ไม่รู้ (ไอ้ผมมันเล่นแต่สายเอ็น) แต่ touching กรี๊ดมากครับ เสียงใส ถ้าน้าจะขายก็บอกผมนะครับ น่าเก็บใว้หัดเล่นสายเหล็กซักที จากนั้นก็มายืมดูปลาให้น้ำลายหกอีกพักใหญ่ กว่าผมจะกลับ ประมาณว่า ถ้าบ่อนี้เป็นของผมนะ หุหุ คงโดดลงไปว่ายน้ำกะปลาทุกวันแหงเลย แล้วน้าก็บอกทางไปซื้อของฝาก (น้าแกคงเริ่มเป็นห่วงสวัสดิภาพของปลาที่บ้านน่ะครับ)

ขอบคุณน้าหม่าวมากๆครับ บ้านสวย อบอุ่น น่าอยู่มากครับ
ป.ล. คราวหน้าผมอาจไปรบกวนอีกนะครับ
http://www.guitarkd.com
ยังอุแว้ๆอยู่ครับ
ว่างๆแวะไปเที่ยวบ้านผมมั่งนะครับ
22-09-2009, 11:21
Website Find Like Post Reply

Messages In This Thread
บ้านน้าหม่าว - by ลูกแกะ - 22-09-2009, 11:21

Forum Jump: