Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
คุณชอบ Fender เพราะอะไร
Author Message
Noname Offline
Senior member

Likes Given: 1
RE: คุณชอบ Fender เพราะอะไร
ถ้าเป็นโปร่งกับคลาสสิคเฉยๆครับ

แต่กีตาร์ไฟฟ้าชอบมาก ถึงจะเล่นไม่ค่อยเป็นก็ตาม

ผมชอบเสียงFender มากๆ รูปทรงก็ออกจะคลาสสิค start hero ก็เต็มบ้านเต็มเมือง แต่เหตุผลหลักจริงๆคือฟังเสียงstrat แล้วชอบ

ไฟฟ้าตัวแรกก็เป็นSquier แล้วก็อยากได้ Fender

ปัญหาใหญ่คือบ้านผมระบบไฟฟ้าแย่มาก ตอนลองที่ร้านหรือโรงเรียนดนตรีไม่เป็น แต่พอเอามาเล่นที่บ้าน จี่กระจาย มันจี่ผิดปกติเลยครับ ขนาดเสียงcleanยังจี่เลยครับ ชอบFender แต่เกลียดเสียงจี่ ถึงคนจะบอกว่าไม่จี่ไม่ใช่fender แต่ด้วยไฟที่บ้านผม ทำให้มันจี่ผิดปกติ เกินรับได้

ก็แก้ปัญหาโดยต่อสายไฟจากampมาปักลงดิน แต่มันก็ไม่ค่อยสะดวก จะรื้อระบบไฟทั้งบ้านก็เรื่องยาว

ในที่สุดหันมาคบ SCN Noiseless PU ไม่มี่จี่ แต่ได้เสียงที่ผมชอบ ได้ Fender
Happyดีครับผม

อยากหา Customshopซักตัว แต่กว่าจะซื้อได้คงอีกนานครับ
17-09-2009, 23:26
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: คุณชอบ Fender เพราะอะไร - by Noname - 17-09-2009, 23:26

Forum Jump: