Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
กีต้าร์ที่โดนเหงื่อแล้วเป็นฝ้าขาว
Author Message
sleepless Offline
Member

Likes Given: 0
RE: กีต้าร์ที่โดนเหงื่อแล้วเป็นฝ้าขาว
เอ่อ....
ผมเคย ได้ รับรู้ว่า เขามีครีมกันฝ้า แบบแรงๆอยู่นี่ครับ

แต่เห็นว่ากันว่า ทาแล้วอย่าออกแดด เพราะ หน้าจะดำ

มันใช้ ด้วยกันได้ไหมครับ

แต่เรื่อง ธรรมชาติของ พอลิเมอร์ นี่ ไม่แน่ใจนะครับ
จริงๆแล้ว มันไม่น่าจะ ไวต่อเหงื่อขนาดนั้น เพราะสภาพขั้วมันต่างกันโข อยู่
นอกซะจากว่า มันมี ความสามารถในการ บวมน้ำ ซึ่ง อาจป็นผลมาจาก ฟังก์ชั่น ไนโตร ในโครงสร้างพอลิเมอร์
แต่คิดว่าไม่น่ามีผล ถึง นัยสำคัญขนาดนั้น
ผมยังไม่เคยเห็น โครงสร้างของพอลิเมอร์ตัวนี้ครับ คงสรุปได้แค่นี้

ส่วนเรื่อง ครีม ทาฝ้า นั่น ผม เอาจริงครับ ลองดู
หึหึ
ดนตรี เป็นอาหารอย่างหนึ่ง ของ วิญญาณ
18-07-2009, 20:14
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: กีต้าร์ที่โดนเหงื่อแล้วเป็นฝ้าขาว - by sleepless - 18-07-2009, 20:14

Forum Jump: