Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
มีเรื่องรบกวนครับ.. จะขอวีซ่า.. ไปอินเดีย.. ต้องทำยังไงบ้างครับ..
Author Message
LittleNomad Offline
un-assignment

Likes Given: 0
RE: มีเรื่องรบกวนครับ.. จะขอวีซ่า.. ไปอินเดีย.. ต้องทำยังไงบ้างครับ..
อย่างนี้ครับ...
คือปัจจุบัน สถานเอกอัครราชทูตของหลายประเทศ ได้ตั้ง (ให้สัมปทาน) กับบริษัทเอกชน ในเรื่องการพิจารณาทำวีซ่า ซึ่งสถานฑูตอินเดีย ก็ใช้ระบบนี้มาได้หลายปีแล้ว...

ฉะนั้นหากจะไปยื่นขอวีซ่าด้วยตนเอง ก็ไปที่ ตึก Glaus Haus,ชั้นที่ 15 ปากซอย สุขุมวิท 25 เลยครับ... สำหรับค่าธรรมเนียมวีซ่าอินเดีย ก็ 1,700 บาท เป็นวีซ่า Multiple สามารถใช้เดินทาง เข้า-ออก อินเดียได้ไม่จำกัดครั้งตลอดอายุวีซ่า (6 เดือน นับจากวันที่ออกวีซ่า)
ส่วนเรื่องค่าธรรมเนียมอีก 482 บาท นั่นต้องจ่ายครับ... เพราะนี่แหละคือส่วนที่บริษัทผู้รับสัปทานจะได้...

...ตามที่น้าโฟล์คน้อย เล่ามาว่า... พี่เขยของน้าฯ ไม่ได้เดินทางไปกับบริษัททัวร์...
นั่นไม่ได้เป็นปัญหาอะไรนัก - - น้าฯ ไปยื่นแทนได้ โดยเตรียมเอกสารต่าง ๆ และใบมอบอำนาจพร้อมรูปถ่าย 2" 2 ใบให้ครบถ้วน...
...หรือถ้าขี้เกียจไปเดินเอกสารเอง จะจ้างบริษัททัวร์ให้ทำให้ก็มีหลายทัวร์รับจัดการเรื่องนี้เหมือนกัน - - แต่... ก็มีค่าใช้จ่ายบวกมาด้วย!...

เสียดายที่น้าฯ ถามเรื่องนี้ช้าไปแค่ 3-4 วัน
ไม่งั้นจะช่วยจัดการให้ เพราะผมเพิ่งส่งพาสปอร์ตไปให้พรรคพวกช่วยยื่นวีซ่าอินเดีย เมื่อจันทร์นี้เอง...

เรื่องนี้ลองให้น้าฯปี้ ดูสิครับ... แกเป็นจอมยุทธในวงการทัวร์อยู่แล้ว...
http://www.un-assignment.blogspot.com/
by Watching dreams... be Watch One's Dreams...
(This post was last modified: 06-02-2009, 16:45 by LittleNomad.)
06-02-2009, 16:40
Website Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: มีเรื่องรบกวนครับ.. จะขอวีซ่า.. ไปอินเดีย.. ต้องทำยังไงบ้างครับ.. - by LittleNomad - 06-02-2009, 16:40

Forum Jump: