Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
มีเรื่องรบกวนครับ.. จะขอวีซ่า.. ไปอินเดีย.. ต้องทำยังไงบ้างครับ..
Author Message
โฟล์คน้อย Offline
เจ้าสำนักเสี้ยม! อิอิ..

Likes Given: 0
มีเรื่องรบกวนครับ.. จะขอวีซ่า.. ไปอินเดีย.. ต้องทำยังไงบ้างครับ..
มีเรื่องรบกวนน้า ๆครับ..

คือว่า.. พี่ของภรรยาผม.. ท่านจะเดินทางไปนมัสการบุญที่อินเดีย..
ทีนี้กระผมก็เลยต้องเป็นผู้ทำหน้าที่พาท่านไปทำวีซ่า..
ก็เลยอยากทราบรายละเอียด.. ขั้นตอนต่าง ๆครับ..

เพราะว่าเท่าที่ได้ข้อมูลมา.. จะเป็นประมาณนี้น่ะครับ

ให้นำเอกสารไปยื่น ที่สถานทูตอินเดียในไทย สุขุมวิท 23Telephone Numbers (662) 2580300-5

โดยยื่นที่ชั้นสองของอาคารสถานทูต หลังจากนั้นรอรับรับเอกสารคืน
และจึงนำไปให้ เจ้าหน้าที่ ชั้นล่างลงชื่อในเอกสาร

หลังจากนั้นนำเอกสารทั้งหมด พร้อมพาสปอร์ต เดินทางไป จ่ายเงิน และยื่นเอกสาร ณ สำนักงานเพื่อการขอวีซ่าอินเดีย.
ตึก Glaus Haus,ชั้นที่ 15 ปากซอย สุขุมวิท 25
http://www.ivac-th.com/thai/index.aspx
จ่ายค่าขอวีซ่า ที่สำนักงานแห่งนี้ เท่านี้ก็ถือว่าเป็นการสิ้นสุดการทำเรื่องวีซ่า
หลังจากนั้น สามารถรับพาสปอร์ต ได้ภายในวันต่อไป ณ ที่สถานที่เดิมนี้

ผมก็เลย งง ๆครับ.. ว่า ตกลงแล้ว.. ผมต้องไปทั้งสองที่เลยใช่หรือไม่..

ถ้าอย่างนั้นผมต้องมีค่าดำิเินินการใดที่สถานฑูตอินเดียหรือไม่ครับ
เพราะตามรายละเอียด แจ้งว่าให้ไปชำระค่าธรรมเนียมประมาณ 1,700 บาท ที่สำนักงานเพื่อการขอวีซ่าอินเดียเลย
และผมยังต้องชำระค่าบริการให้ บริษัท วีเอฟเอส อีก 482 บาท ด้วยหรือเปล่า
เพราะว่ากรณีนี้ผมเป็นผู้ไปยื่นเรื่องที่สถานฑูตเอง

หรือว่าไปยื่นเรื่องที่ ศูนย์รับคำขอวีซ่าประเทศอินเดีย ตึก Glaus Haus,ชั้นที่ 15 ปากซอย สุขุมวิท 25 ที่เดียวไปเลย..
โดยจ่ายค่าธรรมเนียม 1,700 บาท และค่าดำิเนินการ 482 บาท ตามที่ทางบริษัทแจ้งไว้

หรือให้บริษัททัวร์จัดการให้ดีกว่าครับ.. ค่าใช้จ่ายในการดำเนินการประมาณเท่าไรครับ
(แต่ว่าพี่ของภรรยาผม ท่านไม่ได้ไปกับบริษัททัวร์นะครับ )

หรือผมสามารถไปยื่นเรื่องแทนได้หรือไม่ครับ..
เพราะพี่ของภรรยาผม ท่านอยู่ที่ต่างจังหวัดครับ..

รบกวนน้า ๆด้วยครับ
ขอบคุณครับ
โฟล์คน้อย

เนื้อเพลงพร้อมคอร์ดกีต้าร์ / guitarandchord.com
https://www.facebook.com/guitarandchord.in.th
...............................................................
06-02-2009, 15:53
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
มีเรื่องรบกวนครับ.. จะขอวีซ่า.. ไปอินเดีย.. ต้องทำยังไงบ้างครับ.. - by โฟล์คน้อย - 06-02-2009, 15:53

Forum Jump: