Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
สวัสดีครับ อยากถามเรื่องกีตาร์ Ovation MT-37
Author Message
povation Offline
Roundback

Likes Given: 328
RE: สวัสดีครับ อยากถามเรื่องกีตาร์ Ovation MT-37
(25-01-2009, 23:33)tum0109 Wrote: โอ้ ราคาแรงน่าดู เห็นเค้าว่าตัวนี้เป็นงานเกาหลีด้วยนะครับ
ไปเล่น usa ดีกว่ามั๊ยเนี่ย... = ='a'

งั้นรบกวนถามเพิ่มนะครับ
มีเต่า USA ตัวไหนแนะนำผมบ้างมั๊ย
Deep contour bowl กับ Mid depth bowl แบบไหนดีกว่ากัน
อยากเอามาเล่น picking ทั่วๆไปน่ะครับ

ผมชอบ Mid หรือ depth bowl มากกว่าครับ ดูค่อยเป็นหลังเต่าหน่อย
contour เหมาะกับคนอ้วนหรือลงพุง ซะมากกว่าครับ
เคยย้ำไปบ่อยๆหลายๆที่ว่าหากเลือกได้ ขอเป็น USA เถอะ แพงกว่าก็จริง แต่..ดีหายห่วง
ไปลองหลายๆรุ่นเลยครับ บอกว่ามาจากผมแนะนำมา พนักงานที่รู้จักผมจะบริการให้ลองชมเล่นเต็มที่ ซื้อของหรือแม้แต่สนใจจะซื้อยังไม่คิดจะซื้อก็ตาม อย่าอายอย่ากลัว ผมใช้วิธีนี้มาทุกครั้งแม้ว่าไม่มีเงินในกระเป๋า ในวันที่ขอลอง
พูดเรื่องนี้แล้วผมจึงรักและเคารพ คุณพี่ใหญ่ เจ้าของร้านนครหลวงการดนตรีมาตลอด ทำให้ผมมาเป็น povation ได้ทุกวันนี้
All I Have
The dreams come true
Facebook : Povation NH
25-01-2009, 23:48
Website Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: สวัสดีครับ อยากถามเรื่องกีตาร์ Ovation MT-37 - by povation - 25-01-2009, 23:48

Forum Jump: