Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
วานพี่ช่วยบอกหน่อยครับว่าไมค์ shure sm58 ของเเท้กับของcopy ดูยังไงครับ
Author Message
.::.pOoH.::. Away
Simply the Best

Likes Given: 0
RE: วานพี่ช่วยบอกหน่อยครับว่าไมค์ shure sm58 ของเเท้กับของcopy ดูยังไงครับ
ส่วนใหญ่ถ้าลงขายตามเวบบอร์ดที่มีหลายๆรุ่นให้เลือก น่าจะเหมาว่าของปลอมไว้ก่อนครับ เพราะส่วนใหญ่ราคาถูกมาก

โดยส่วนตัวไม่ค่อยเชื่อว่าจะมีคนหิ้วไมค์ SHURE ของแท้เข้ามาขายทีละมากๆ เพราะมันไม่ใช่ของซื้อขายที่จะผลัดเปลี่ยนเป็นมือ 2 ได้ง่ายนัก

ของปลอมเดี๋ยวนี้ ทั้งกล่อง ทั้งคู่มือ สติ๊กเกอร์ แม้กระทั่งใบรับประกันปลอมก็มี เหมือนของแท้มากๆ ปลอมไต้หวัน ปลอมจีน วุ่นไปหมด

ผมไม่ได้ว่า ว่าของปลอมไม่ดีนะครับ เพราะคนที่ตั้งใจซื้อของปลอมก็มี และก็ใช้การได้ดีตามต้องการ

แต่คนที่ไม่รู้นี่ล่ะครับ จะเสียความรู้สึก
ไปทางไหนก็...ละลานตาไปหมด
19-01-2009, 20:11
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: วานพี่ช่วยบอกหน่อยครับว่าไมค์ shure sm58 ของเเท้กับของcopy ดูยังไงครับ - by .::.pOoH.::. - 19-01-2009, 20:11

Forum Jump: