Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
วานพี่ช่วยบอกหน่อยครับว่าไมค์ shure sm58 ของเเท้กับของcopy ดูยังไงครับ
Author Message
.::.pOoH.::. Away
Simply the Best

Likes Given: 0
RE: วานพี่ช่วยบอกหน่อยครับว่าไมค์ shure sm58 ของเเท้กับของcopy ดูยังไงครับ
ถ้าเคยใช้ของแท้และคุ้นเคยกับมันมาพักนึง ก็อาจจะแยกแยะได้ไม่ยากครับ

แต่ถ้ายังไม่แน่ใจและจะซื้อมือ 2 ให้ซื้อกับคนที่รู้จักกัน
หรือซื้อของใหม่ไปเลยดีกว่า โดยให้ซื้อจากตัวแทนจำหน่ายเท่านั้น ราคาประมาณ 4 พันกว่าๆๆบาท

มีคนไทยก็พิสูจน์กัน เปรียบเทียบกันให้เห็นระหว่างของแท้กับของปลอม โดยผ่าไส้ในออกมาดูกันเลยทีเดียว ซึ่งก้แตกต่างกันมาก แต่ในความเป็นจริงเราคงแกะดูแบบนั้นไม่ได้ครับ

น้ำหนัก ความรู้สึกสัมผัสเวลาจับ ก็จะเป็นอีกอย่างนึงที่แตกต่างครับ
เสียง เห็นบางคนบอกว่าไม่แตกต่างกันเลย ยิ่งตอนนี้มีปลอมเกรด AAA ด้วย

แต่ที่แน่ๆ ไมค์ SHURE แท้ๆ ตกแบบหัวปักพื้นจนบุบ ก็ไม่พังครับ Big Grin
ไปทางไหนก็...ละลานตาไปหมด
19-01-2009, 12:59
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: วานพี่ช่วยบอกหน่อยครับว่าไมค์ shure sm58 ของเเท้กับของcopy ดูยังไงครับ - by .::.pOoH.::. - 19-01-2009, 12:59

Forum Jump: