Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ถามเรื่อง การรีเฟรท กีต้าร์โปร่งกับการใส่ อินเลย์ ครับ
Author Message
dekmeer Offline
Member

Likes Given: 0
ถามเรื่อง การรีเฟรท กีต้าร์โปร่งกับการใส่ อินเลย์ ครับ
มีใครเคยทำบ้างครับ ขอถามเป็นข้อๆนะครับ

1/ เฟรตสึกเกิดจากอะไร มีผลต่อเสียงอย่างไรบ้างครับ บางเฟรตเหมือนบอดๆใช่อาการเฟรตสึกไหมครับ
2/ ถ้าเอากีต้าร์โปร่งเราไปรี จะมีผลต่อเสียงเดิมของกีต้าร์ไหม ถ้ารีทั้งคอจะทำให้อินโทรเนชั่น ความเพี้ยนต่างๆเปลี่ยนไหมครับ
3/ รีเสร็จแล้ว จะดูรู้ไหมครับว่า กีต้าร์ถูกเปลี่ยนเฟรตมาแล้ว
4/ ราคาขายต่อ จะตกไปมากไหม
5/ กีต้าร์บางตัว ไม่มีอินเลย์กลางฟิงเกอร์บอร์ด อยากไปติดตั้งทำได้ไหม แล้วจะมีผลอะไรไหมครับ ที่ไหนรับติดตั้งครับ หรือมีวิธีอื่นแบบติดชั่วคราวพอเล่นได้ อยากเอาออกก็เอาออกได้ง่ายๆไม่ยุ่งยาก

แค่นี้ละครับ ที่ถามมากเพราะผมรู้สึกว่า กีต้าร์โปร่งโดยเฉพาะพวก all solid มันอ่อนไหวไม่เหมือนกีต้าร์ไฟฟ้า

ขอบคุณทุกท่านที่ตอบครับ
01-11-2008, 14:53
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
ถามเรื่อง การรีเฟรท กีต้าร์โปร่งกับการใส่ อินเลย์ ครับ - by dekmeer - 01-11-2008, 14:53

Forum Jump: