Thread Rating:
  • 1 Vote(s) - 5 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
อวสานกีต้าร์ "หิ้ว"
Author Message
thana_yamaha Offline
Member

Likes Given: 0
RE: อวสานกีต้าร์ "หิ้ว"
ผมก็คิดว่า น่า จะ สูงขึ้นเรี่อย ๆ จน ถึงประมาณ 45 บาท ต่อ 100 เยน อาจเป็นไปได้
กีตาร์ จาก ญี่ปุ่น ก็คง จะ น้อยลง ตามลำดับ
ใครๆที่มีกีตาร์ญี่ปุ่นไว้ครอบครอง ก็ คง ดูมีคุณค่ามากขึ้น ถึงราคาจะไม่สูงเทียบเท่าจาก อเมริกา แต่ก็คงหายากมากขึ้น
กีตาร์จากญี่ปุ่นก็คงจะหมดๆไปไม่นาน
แต่ พวกร้านค้าก็คงนำเข้าจากอเมริกาแทน มั้งครับ

สำหรับใครที่จะขายกีตาร์ในช่วงนี้คงคิดหนัก ว่า ถ้าขายไปแล้ว จะหาแบบเดิมกลับมาได้จากที่ไหน

ส่วนผม ก็คง ชอย Yamaha เหมือนเดิม( ทุนน้อยครับ )
ความใสและกังวานของเสียงกีตาร์โปร่งฟังแล้วรู้สึกดีจังครับ
เล่นไม่ค่อยเก่ง เลยชอบดูคนเล่นกีตาร์โปร่งมากกว่าครับ อิอิ
28-10-2008, 20:18
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: อวสานกีต้าร์ "หิ้ว" - by thana_yamaha - 28-10-2008, 20:18

Forum Jump: