Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
รบกวนถามพี่ ป้า น้า อา ถึง Ovation T-Series ครับ
Author Message
Katayoot Offline
กระทู้ล่ม ขอรับผิดชอบเหตุการณ์นี้เอง

Likes Given: 145
RE: รบกวนถามพี่ ป้า น้า อา ถึง Ovation T-Series ครับ
หวัดดีน้า "ยุง บิน ชุม... "

ชื่อเกาหลีเหมือนผมเลย ผมชื่อ "วอน นอน คุก " ครับผม Big Grin

T Series คุ้มครับ เสียงสด และออกแอมป์ดีเลย ปรับได้กว้าง ยิ่งรุ่น LTD เป็น LX Technology และมาพร้อมกับ Preamp OP-Pro เปลี่ยนตำแหน่งปรับเหล็กขันคอไปไว้ที่หัว กลับมาใช้ Saddle แบบมาตรฐาน Ovation Elite ที่สำคัญ !!! ราคาเดิม แจ๋วครับ เล่นแล้วชอบก็ลุยเลย แต่มัน แทปปิ้ง ลำบากถ้าจะเล่นแนว ๆ ที่ว่า ผมว่าติดเรื่องความถนัดแหล่ะ

เรื่องเฟรตสึก... ผมก็เป็นครับ กดแรงอย่างน้า gman ว่าไว้ ใช่เลย... แต่มีอีกสาเหตุครับ สายมันหมดอายุ เพราะสายกีต้าร์ (โดยเฉพาะ 1 - 2) เวลามันขึงตึงมากนาน ๆ ความแข็งของสายมันจะเพิ่มขึ้นจนมันแข็งกว่าหรือไกล้เคียงกับเฟรต และสายที่หมดอายุบวกกับเหงื่อที่มีความเป็นกรดสูง ทำให้ผิวของสายที่สัมผัสเฟรตมันเกิดสนิม กลายเป็นตะไบถูเฟรตทีละนิดนี่เองครับ

รุ่นอื่นที่อยากแนะนำก็คงเป็น Taylor 414 ครับ Big Grin
15-10-2008, 11:00
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: รบกวนถามพี่ ป้า น้า อา ถึง Ovation T-Series ครับ - by Katayoot - 15-10-2008, 11:00

Forum Jump: