Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
คออันปลั๊ก เชิญทางนี้
Author Message
povation Offline
Roundback

Likes Given: 328
RE: คออันปลั๊ก เชิญทางนี้
(11-10-2008, 11:28)kim_colombet Wrote: ที่นี่สร้างมิตรมากมาย และ ศัตรู ทั้งที่เปิดเผยตัว และ และที่ไม่เปิดเผยตัว ในเมื่อ เวปบอรด์แห่งนี้ มีคนแบบนี้อยู่ ผมกลัวที่จะถูกทำร้าย ไม่ว่าจะด้วยคำพูด หรือ ทางร่างกาย พอได้อ่านปุ๊บก็โกรธมาก ถึงขั้นเก็บอารมณ์ไว้ไม่อยู่ แฟนผมเตือนว่าอย่าไปใส่ใจเลย ตอนแรกด้วยความที่รักศักดิ์ศรี จึงเป็นไปไม่ได้ที่จะอยู่เฉยๆ แต่พอตรองดูแล้ววิธีแก้ปัญหามันง่ายนิดเดียว โดยไม่ต้องมีการสูญเสีย ประเทศไทยทุกวันนี้ก็แตกแยกพออยู่แล้ว ในขณะที่ประเทศเป็นแบบนี้ผมกลับมาใส่ใจแค่ ตัวหนังสือของคนที่ผมไม่เคยแม้แต่จะเจอ และเอามาเป็นเรื่องเป็นราว ผมไม่ได้นอนทั้งคืนนั่งคิดดูแล้วว่า มันไม่คุ้มเลย ที่จะต้องมามีอารมณ์กับ เรื่องแบบนี้ ขอโทษคงไม่มีความหมายใดๆแล้ว ขอใช้คำว่า หนี เลยแล้วกัน

แม้ว่าบ้านสีฟ้าจะเป็นบ้านที่อบอุ่น มีความรักและจริงใจให้แก่กันโดยรวม
แต่ก็มิใช่ว่าสมาชิกทุกท่านจะต้องชอบพอกัน ไม่ขัดแย้งกันแต่ประการใดไม่
ความขัดแย้งย่อมเกิดได้ในทุกสังคมตั้งแต่ที่บ้านไปจนถึงระดับโลก
ความขัดแย้งทางความคิดหรือการกระทำที่ไม่ค่อยจะเหมาะสมในบางเรื่องของสมาชิกใดๆ
ก็มีมาอยู่นานๆครั้งแต่แล้วก็สรุปลงด้วยดีหรือไม่ก็ต่างคนต่างอยู่
ผมเชื่อว่าพื้นที่ในบ้านสีฟ้าหลังนี้มีหลายห้องหลายส่วนให้เลือกพักผ่อนกันตามสบาย
ไม่สบายใจห้องใดก็ชอบที่จะย้ายไปอยู่ห้องอื่นที่พูดคุยกันถูกคอสนุกปาก

ผมขอให้น้า kim อย่ามองถึงขั้นว่าสมาชิกใดจะเป็นศัตรูกันเลยนะครับ
ปัญหาเท่าหนวดกุ้ง นอนสะดุ้งจนเรือนไหว... ไปใย
หวังว่าคงไม่มีใครมาโพสต์ต่อนะว่า
หนวดกุ้งที่ผมว่านั้นคือกุ้ง Lobster นะครับ
กลัวนายยอดแยงจริงๆ....
All I Have
The dreams come true
Facebook : Povation NH
(This post was last modified: 11-10-2008, 12:10 by povation.)
11-10-2008, 11:51
Website Find Like Post Reply

Messages In This Thread

Forum Jump: