Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
คออันปลั๊ก เชิญทางนี้
Author Message
LittleNomad Offline
un-assignment

Likes Given: 0
RE: คออันปลั๊ก เชิญทางนี้
เฮ้ย! เมื่อตอนแรกที่ผมอ่าน มันไม่ใช่แบบนี้นี่วะ

(10-10-2008, 01:55)kim_colombet Wrote: ขออภัย น้า LittleNomad ด้วยคับ จะไม่สร้างความรำคาญอีก (นึกไม่ถึง) จะไม่โพสอะไรที่ก่อเกิดความ ขุ่นข้องอีกในกระทู้ของท่านตามความเข้าใจผมคิดว่า ท่านเจ้าของกระทู้มีความต้องการให้แนะนำแบ่งปัน เพลงในสไตล์ อันปลั๊กกันฟัง นึกไม่ถึงว่าท่านต้องการ comment ที่เกี่ยวกับเพลงและข้อมูลที่ท่านลงเท่านั้น กราบขออภัยจากใจจริง

เรื่องขออภัย - - ไม่ต้อง! ผมไม่รับ
เรื่องไม่สร้างความรำคาญอีก - - ก็น่าจะควรทำแบบนั้น
เรื่อง (นึกไม่ถึง) - - ต้องหัดนึกให้ถึง

ใช่... ผมต้องการแนะนำแบ่งปัน แต่ไม่ได้หมายความว่าจะต้องมาพูดในประเด็นที่ผมแนะนำ
ส่วนที่ผมต้องเตือนคุณ เพราะหากคุณคิดได้คิดเป็น และอยากจะแนะนำแบ่งปันอะไรบ้าง ก็น่าจะทำก่อนหน้านี้ ไม่ใช่ทะลึ่งทะลุกลางป้องขึ้นมาเกือบจะทันทีที่ผมขุดกระทู้นี้...

(10-10-2008, 01:55)kim_colombet Wrote: ผมลบให้แล้วนะคับ ขออภัยจิงๆ ขอรับปากว่าจะไม่มีการโพสใดๆ อีก จากผมในกระทู้ของท่าน เมื่อท่านทราบข้อความนี้เรียบร้อยผมก็จะลบ cm นี้อีกเช่นกัน หวังว่าจะสิ้นสุดเท่านี้ ขอรับผิดชอบด้วยการที่ว่า จากนี้ผมจึงขอเปลี่ยนสถานะตนเองเป็นผู้อ่าน เท่านั้น จะไม่ขอตอบกระทู้ใดๆอีก ตราบใดที่ยังมีการแบ่งพักแบ่งพวก หรือที่นี่กูใหญ่ ( เพิ่งเคยเจอเหมือนกัน นึกว่ามีแค่ในผับ ) จนกว่าจะมีคนที่ใหญ่กว่าสนับสนุน

อย่างที่บอก ไม่ต้องขออภัย - - ผมไม่รับ
เพราะมันมิได้เกิดจากความเข้าในสิ่งที่คุณกระทำ

แล้วก็อย่าเข้าใจว่า มีการแบ่งพรรคแบ่งพวก
และกับคำพูด "ที่นี่กูใหญ๋"
กูก็อยากรู้ว่า "มีงหมายถึงอะไร?"

พูดอีกวลี ที่ว่า "จนกว่าจะมีคนที่ใหญ่กว่าสนับสนุน"
หาก "มีคนสนับสนุน" แล้วไง
ลูกผู้ชายไม่ต้องพึ่งชายกระโปรงใครครับ...

(10-10-2008, 01:55)kim_colombet Wrote: ปล. การถูกมองว่าเป็น hyper ทางความคิดผมรู้สึกเฉยๆเพราะที่นี่คือ webboard เป็นที่แสดงความคิด เพียงแต่ผมคงผิดที่ผิดเวลา ผิดกระทู้ เพราะบางกระทู้ถูกตั้งขึ้นมาเพื่อต้องการ comment แค่เพียง ใช่คับพี่ ดีคับผม เหมาะสมคับท่าน

ประเด็นนี้...
ผมไม่ได้มองว่าคุณไฮเปอร์ทางความคิด แต่มันมีตรรกะและหลักฐานเต็มหน้ากระดานอยู่ตามกระทู้ต่าง ๆ

เพราะไม่ว่าใครจะตั้งกระทู้เรื่องอะไร คุณต้องสอดเป็นประจำ
แน่นอน... มันมักผิดที่ ที่เวลา ผิดกาละเทศะ เสมอ ๆ
ซึ่งน้า ๆ เจ้าของกระทู้ เขาอาจเป็นคนรอมชอม ผิดกับผมที่เป็นคนชอบเผชิญหน้า! ถูกผิดดีเลว ผมพูดตรง ๆ ไม่อ้อมค้อม
ซึ่งเกิดเป็นกรณี เพราะคุณดันมาทะลึ่งในกระทู้ที่ผมถือว่าผมมีสิทธิ์ที่จะบอกกล่าวถึงความรู้สึกอย่างชัดเจนตรงไปตรงมา...

คุณพูดถูก...
webboard เป็นที่แสดงความคิดเห็น
คุณก็ได้ทำแล้ว
ผมก็ได้ทำแล้ว
และผมว่าหากใครได้อ่าน ก็ย่อมเข้าใจได้เองว่าอะไรเป็นอะไร!

ประโยคสุดท้ายของคุณ ที่ว่า...
"แค่เพียง ใช่คับพี่ ดีคับผม เหมาะสมคับท่าน"
คุณคิดว่ามันต้องแบบนั้น?

...ทั้งหมดที่ผมกล่าวมานี้ ไม่ได้ต้องการทำความเข้าใจอะไร
แต่เป็นการเตือนครั้งสุดท้าย ว่าอย่ามายุ่มย่ามกับผมอีก
ผมพูดตรง ๆ "กูไม่ใหญ่ แต่กูไม่ชอบหน้ามึง"
http://www.un-assignment.blogspot.com/
by Watching dreams... be Watch One's Dreams...
10-10-2008, 16:37
Website Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: คออันปลั๊ก เชิญทางนี้ - by LittleNomad - 10-10-2008, 16:37

Forum Jump: