Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ซื้อกีต้าร์ทาง internet
Author Message
zenpj Offline
Member

Likes Given: 1
RE: ซื้อกีต้าร์ทาง internet
เห็นด้วยกับน้า pood อย่างยิ่งครับ ผมอยากให้คนที่จะสั่งกีต้าร์จากร้านใน internet หรือ ebay มาอ่าน rep. ของน้า pood จัง ลองฟังประสพการณ์ของผมนะครับ

ผมไป bid กีต้าร์ญี่ปุ่นในฝันมาตัวหนึ่งที่ ebay จบที่ $400. ค่าขนส่ง USPS แบบ priority (7-10 วัน) + ประกัน $150. เช็คเรื่อง shipping กันเรียบร้อย ก็จ่ายเงินไป $550 แล้วก็ไปนอนฝันถึงกีต้าร์ ตื่นเช้ามา คนขายแจ้งว่า USPS ไม่สามารถส่งของได้ package ยาวเกินไป 7นิ้ว เอาละซี งานเข้าแล้ว ผมให้คนขายช่วยหาทางอื่นให้ เค้าบอกมีทางเดียวคือ FedEx ขอเพิ่มค่าขนส่งอีก $254. เอาวะจ่ายเงินไปแล้วทำไงได้ ดีกว่าเสียตังค์ฟรีๆ ห้าวันของมาถึง จ่ายภาษีอีก 2,998 บาท เปิดกล่องดูทุกอย่างเรียบร้อย จัดแจงเปลี่ยนเป็นสาย Draco เบอร์ 10 ลองเล่นดู 3-4 เพลง เฮ้ย!! นี่เหรอวะเสียงกีต้าร์อายุเกือบ 40 ปี ทำไมมัน เบาๆ หนึบๆ ไม่พุ่งเปิด เหมือนที่คิดไว้เลย รึว่าต้องมา burn-in อีก แถมบอดอีกไม่รู้กี่เฟร็ต น้าๆในนี้ ช่วยแนะนำหมอศัลย์ ให้ผมที
Less is more !!!
05-10-2008, 14:03
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: ซื้อกีต้าร์ทาง internet - by zenpj - 05-10-2008, 14:03

Forum Jump: