Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
กีตาร์ขาลุย!!!
Author Message
papachill Offline
Senior member

Likes Given: 3
กีตาร์ขาลุย!!!
ขอผมลงมั่งเนาะอิอิ

ส่วนตัวผมนั้น เล่นดนตรีอาชีพเป็นหลักครับ มีทำเพลงเป็นฟรีแลนท์เรื่อยๆ
กีตาร์ที่ใช้ก็เลยเน้นซาวน์ที่ออก P.A. ได้เกือบทุกระดับ
แต่ไม่ค่อยเปลี่ยนกีตาร์บ่อยนักยกเว้น ตัวที่เล่นแล้ว ทำให้ตกงานก็ต้องหยุดใช้ไม่ก็ขายไป ไม่เชื่ออย่าลบหลู่หุหุ เป็นความเชื่อส่วนบุคคล

ตอนนี้ผมมาลงตัวกับ น้อง CORT -NTL20
[Image: pict2841je7.jpg]
ตัวนี้ได้มาในช่วงมีงบหากีตาร์ใหม่เพราะรู้สึกตันๆกับyamaha APX5A
เลยอยากหากิ๊กใหม่ ขอบคุณน้า guitarpap ครับที่ปล่อยในราคาคนบ้านฟ้า เดิมๆไม่มีpu ผมไปสอย Prefix Plus T ที่บูเช่มา ส่งต่อช่างจง จัดไป
เปลี่ยนnut+sddle เป็นกระดูก แต่action ไม่โดนเลยไปหาsaddle มาทำเองใหม่หุหุ อยากฝึกทำเองด้วย ก็ได้อย่างที่เห็น ได้อย่างที่ต้องการBig Grin
[Image: pict2855ji9.jpg]

แต่สเปคไม่ได้ลุยๆอย่างที่บอกนะครับอิอิ

BODY STYLE : NTL Shape
CONSTRUCTION Dovetail Neck Joint
TOP : Solid Spruce
BACK : Solid Mahogany
SIDES : Mahogany
NECK : Mahogany
TRUSS ROD Adjustable 2-way
FINGERBOARD : Rosewood
INLAY :White Dot
TUNERS: Grover Super Rotomatic
BRIDGE Rosewood
SOUNDHOLE ROSETTE Red Wood Fiber
BINDING Multiple Ivory
SCALE 643mm (25 5/16")
BODY DEPTH 100 x 125mm
NUT WIDTH 45mm (1 3/4")
FINISH Gloss
COLOR NAT
head stock
จะว่าไปมันก็โดนใจนะหุหุ ลูกบิดผมใช้ Chrome& brass cleaner ของ fender ขัดออก เลยไม่ดูทองๆ แต่ก็ไม่มีน้องสนิม
[Image: pict2839eo8.jpg]
[Image: w480.png]

ดูข้างๆและหลัง มันเป็นmahogany แบบไหนกันนะครับ ดูลายแล้วแหม่งๆ
[Image: pict2833ic5.jpg]
[Image: pict2833ic5.c618c6b111.jpg]
มาอีกข้าง จ้ะเอ๋ prefix plus T ซาวน์ออกมาสมจริงสมใจอยากผมเลยทีเดียว
[Image: pict2819cp9.jpg]
เอาไปเล่นร้านไหนๆ ก็ปรับตามคู่มือเลย แหลมกับเบสแทบไม่แตะ nocth phase ไม่ได้ใช้เล้ย ยิ่งเล่นยิ่งมันส์หลงไหลจนลืมคนที่บ้านเลย555

เดี๋ยวจะหาว่าไม่ลุยจริงนี่เลย ร้านประจำ น้าท่านไหนว่างๆแวะไปที่เสวนาพาเพลินตรงข้ามเมเจอร์รัชโยธิน จันทร์-อังคาร4ทุ่มเลยครับ เล่นกับกลองชุดอยู่ อยากได้คำติชม เพื่อเอาไปพัฒนามากเลย
[Image: chain4cw9.th.jpg]

ความรู้สึกที่มีต่อกีตาร์ตัวนี้คือ มันตอบโจทย์ผมได้แทบทั้งหมด แต่มันก็นิดนึงคืนมันจะยกไหล่ขวาผมนิดๆ ถ้าผมหลังคร่อม ทำให้ปวดหลัง แต่จะว่าไปก็เป็นข้อดีเนาะดัดหลังผมซะเลย555
ขอบคุณที่ติดตามครับ
รักในหลวงครับ
http://www.youtube.com/kachainkotchanin
(This post was last modified: 18-09-2008, 03:22 by papachill.)
18-09-2008, 03:03
Website Find Like Post Reply

Messages In This Thread
กีตาร์ขาลุย!!! - by papachill - 18-09-2008, 03:03

Forum Jump: