Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
L.R. Baggs Acoustic Reference Amplifier
Author Message
poPPie Offline
APFC or NMFC

Likes Given: 23
RE: L.R. Baggs Acoustic Reference Amplifier
คงจะฟังหรือดูภาพรวมนะครับ ตอนนี้ผมอยากจะดึงเจ้า fishman Solo Amp
เข้ามาอีก 1 ตัว เพื่อมาเปรียบเทียบ เพราะเจ้านี่ก็ Made in China ยกเว้น AER ที่เป็น German

[Image: fish3.jpg]

จากประสพการณ์ พวกลำโพงดอกเล็ก แต่ วัตต์สูง จะหวังให้มันมีเสียงเบส ที่ลึกและดัง มันคงเป็นไปไม่ได้ ถ้าจะไปเทียบกับลำโพงพวก ดอก 8นิ้ว2 ดอก. สรุปคือ ถ้าซื้อ fishman Solo Amp มา มันจะต้องทำความเข้าใจซะก่อนว่า เค้าต้องการให้เสียงยังไง จากที่ผมได้เข้าไปดูเวปไซดืของเค้า ก็ไม่ได้บอกว่า เสียงเบส ลงลึกได้ถึงกี่ Hz ดังได้กี่ db แต่จากที่พอมีความรู้อยุ่บ้าง พวกแอมป์ที่วัตต์สูงและลำโพงเล็กหลายตัวนั้น จะให้เสียงที่ มีรายละเอียดสูง แต่ก็จะเน้นไปทาง Mid bass และเสียงกลางแหลม ซะมากกว่า

สรุปว่า ถ้าเป็น fishman Solo Amp คงต้องแล้วแต่ใครจะชอบครับ
(08-09-2008, 02:24)LittleNomad Wrote: นัดเปรียบมวย AER 60 W vs.ROLAND 90 W เมื่อไหร่ครับน้าฯ...
จะไปเกาะริงค์ไซด์เพื่อสังเกตการณ์อย่างใกล้ชิดด้วยคน...

เดี๋ยวผมลองนัด น้า PoOh ก่อนครับ ว่าเสาร์หน้า พอมีเวลามั๊ย เราจะได้มีคำตอบสุดท้าย ที่จะเลือกหา

เพราะแอมป์ตัวใหม่ที่กำลังจะซื้อนี้ ผมเน้นเสียงดี ( อันนี้แน่นอน ) แต่ต้องพกพาไปไหนได้สะดวก น้ำหนักบา ซึ่ง ทั้ง 2 ยี่ห้อนี้ก็ เรียกว่า รับได้ทั้ง 2 ตัวครับ
แต่ไหนๆ จะเสียตัว เอ้ย..เสียตังค์ ก็ขอเลือกเฟ้นให้ดีที่สุด
(This post was last modified: 08-09-2008, 03:10 by poPPie.)
08-09-2008, 02:56
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: L.R. Baggs Acoustic Reference Amplifier - by poPPie - 08-09-2008, 02:56

Forum Jump: