Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
อยากทราบความแตกต่างระหว่างปิ๊กอัพซาวด์โฮลกับปรีแอมป์ครับ
Author Message
TOTO Offline
Member

Likes Given: 0
RE: อยากทราบความแตกต่างระหว่างปิ๊กอัพซาวด์โฮลกับปรีแอมป์ครับ
โอว เป็นคำถามที่อยากรู้พอดีเลยครับ ขอบคุณเจ้าของกระทู้และอากฤษณ์มากครับ ผมไม่มีความรู้เรื่องเหล่านี้เลยครับ
ผมเป็นสมาชิกใหม่ แอบอ่านมานานแล้ว อ่านไม่เคยอิ่ม และอยากมีกระทู้อ่านอีกเยอะๆ นี่เป็นการตอบกระทู้แรกในบ้านฟ้าครับ
ผมไม่เคยมีโอกาสจับกีตาร์อะไรที่มันดีกว่า Big Baby เลยครับ ตอนนี้ก็ชอบเจ้า Big Baby มาก หวังว่าคงมีโอกาสไปหลอนกับกีตาร์ดีๆของพี่ๆในอนาคตบ้าง
เล่นเปล่าๆมานาน อยากลองติดปิกอัพและหาแอมป์อคูสติกไว้เล่นที่บ้านซักตัวครับ คำถามขอระบุตามอากฤษณ์เลยนะครับ

1.เอาไปใส่ Big Baby ครับ
2.เล่นที่บ้านครับ (หวังฝึกปรือไปแจมกับเพื่อนสนุกๆตามร้านที่เพื่อนเล่นด้วยครับ)
3.อยากได้แอมป์อคูสติกราคาย่อมๆ คุณภาพใช้ได้เหมาะกับ Big Baby ครับ
4.ข้อนี้ไม่แน่ใจ เพราะไม่คุ้นเคยกับอุปกรณ์เหล่านี้ครับ
5.ใช้นิ้วเล่นครับ มือขวา (เดี๋ยวนะครับ ลองจับดูก่อน ไม่เคยสังเกตเหมือนกัน) อ้อวางลอยอยู่กลางซาวด์โฮลครับ
6. ส่วนงบประมาณขอแบบไม่ต้องแพงมากอ่ะครับ เพราะกว่าผมจะมี Big Baby ก็ต้องผ่อนเอา อย่าง M 1 passive นี่พอไหวครับ
ขอบคุณสำหรับคำตอบมากครับ

นี่รูปกีตาร์ผมถ่ายเล่นเมื่อ 3 ปีก่อนครับhttp://anuto.multiply.com/photos/album/1...by_Taylor#
(This post was last modified: 27-08-2008, 05:43 by TOTO.)
27-08-2008, 04:44
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: อยากทราบความแตกต่างระหว่างปิ๊กอัพซาวด์โฮลกับปรีแอมป์ครับ - by TOTO - 27-08-2008, 04:44

Forum Jump: