Thread Rating:
  • 6 Vote(s) - 3.33 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
อยู่ว่างๆ..ต่อเพลงกันมั้ยคะ??
Author Message
PAPAAEG Offline
Member

Likes Given: 0
RE: อยู่ว่างๆ..ต่อเพลงกันมั้ยคะ??
kim_colombet Wrote:ที่เธอทำมันแรงเกินไป เกินทนรับไหวใครจะทน

ก็เธอมีใครอีกคนทนได้ งาย . . . . . .

^^ จำชื่อเพลงไม่ได้คับ

ผมว่ามันน่าจะเป็นว่า "ก็เธอมีใครอีกคนทนได้ไง" นะครับ ซึ่งก็จะต้องลงเป็น "ง" พอน้าเขียนเป็น "งาย" มันก็จะกลายเป็นว่าลงเป็น "ย" ไปอีกตัวนึงเลย เอาเป็นว่าผมขอต่อเป็น "ง" แล้วกันครับ
.............งานแต่งที่ใด เป็นได้แค่แขกรับเชิญ อยากแต่งกับเขาเหลือเกิน..."น" ครับ(เพลงของไมค์ ภิรมพร ครับ เพลงนี้พี่ที่ทำงานผมชอบร้องมาก ตอนนี้ปาเข้าไปจะ 50 แล้ว แกก็ยังเป็นแขกรับเชิญอยู่)

ตอนแรก กะว่าจะลงแค่ "เชิญ" แต่กลัวจะไปต่อกันไม่ได้ แล้วก็กลัวน้า KIM จะต่อเป็นแบบ "ญิ่งรู้ญิ่งไม่เข้าใจ -"- ของบอดี้แสลมอีก ก็เลยต่อเผื่อมาให้อีกวรรคหนึ่งครับ
05-08-2008, 13:37
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: อยู่ว่างๆ..ต่อเพลงกันมั้ยคะ?? - by PAPAAEG - 05-08-2008, 13:37

Forum Jump: