Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
รบกวนผู้รู้ เรื่อง Blueridge Br180 กับ Guild GAD50 ครับ ..
Author Message
gong_bee_gees Offline
AFS#46 Italy

Likes Given: 0
RE: รบกวนผู้รู้ เรื่อง Blueridge Br180 กับ Guild GAD50 ครับ ..
ผมก็เพิ่งได้ Taylor 214 มาจาก Lucky music เมื่อไม่นานมานี้ ก่อนหน้านั้นผมก็อยากได้ Guild GAD30R มาก แต่พอไปลองเสียงแล้วต้องตัดสินใจเลือก Talor 214 ทันทีเลยครับ เสียงใสและกังวาลกว่ามาก เพราะฉะนั้นผมคิดว่าเรื่องของไม้นั้นก็มีความสำคัญอยู่แต่ไม่มากเท่ากับเรื่องของเสียง ยกตัวอย่างง่ายๆ Guild GAD30R นั้นเป็น all solid แต่ Talor 214 เป็น solid top เมื่อมาเทียบเรื่องเสียงกันแล้ว Talor 214 เสียงดีกว่าเยอะครับ อีกอย่างตัวแทนจำหน่าย Guild ที่น้าได้ไปลองนั้นผมไม่ทราบว่าเป็นที่ไหน แต่ถ้าไปลองที่เดียวกับผมละก็ ผมไม่เชียร์ครับ เพราะร้านที่ผมไปลองนั้นไม่มีกีต้าร์ให้เลือกมากพอ (มีอยู่ตัวเดียว) และอีกอย่างถ้าน้าอยากได้กีต้าร์ Blueridge BR180 แล้วละก็ลองดู Taylor serie 300 หรือไม่ก็ Furch ดูสิครับ หรือไม่ก็สอบถามกีต้าร์มือสองสภาพดีๆจากท่านสมาชิกในบ้านสีฟ้านี่แหละครับ แต่ถ้าน้าชอบสองตัวที่ว่าน้ามานั้นผมก็แนะนำว่าลุยเลยครับ
---ประชาสัมพันธ์ครับ---
ร่วมกันรณรงค์การใช้ภาษาไทยให้ถูกต้อง มาร่วมกันอนุรักษ์ภาษาไทยกันเถิดนะครับ
04-08-2008, 16:35
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: รบกวนผู้รู้ เรื่อง Blueridge Br180 กับ Guild GAD50 ครับ .. - by gong_bee_gees - 04-08-2008, 16:35

Forum Jump: