Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
TusQ Saddle มีขายที่ร้านไหนบ้างครับ
Author Message
pood Offline
VIP member

Likes Given: 13
RE: TusQ Saddle มีขายที่ร้านไหนบ้างครับ
น้าอ้วนให้ความรู้เรื่องช้างไทยจากประสพการณ์จริงใด้แจ่มแจ้งมากครับ ผมไม่เคยรู้เลยว่าคนไทยเราก็
มีการล่าช้างเพื่อเอางามาขาย แค่เอามาเดินขอทานในเมืองผมก็ว่าทุเรศเต็มทนแล้ว

อยากให้น้าอ้วนเขียนหนังสือเกี่ยวกับเรื่องราวแบบนี้ออกมาให้อ่านจังเลยเพราะ"คนเมือง" ส่วนมากคงยังไม่รู้
เรื่องจริงหรอก อย่างผมเองจะเข้าป่าก็เมื่อมีคนจ้างให้ไปเปลี่ยนป่าเป็นเมืองเท่านั้น สัตว์ป่าก็ไม่เคยเจอนอกจาก
พวกงูเห่า งูเหลือมและงูจงอาง
28-07-2008, 11:53
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: TusQ Saddle มีขายที่ร้านไหนบ้างครับ - by pood - 28-07-2008, 11:53

Forum Jump: