Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
น้าๆเคยเจอกีต้าร์เสียงเพี้ยนมั้ยครับ ตั้งเสียงบ่ได้เลย
Author Message
billy Offline
Member

Likes Given: 0
RE: น้าๆเคยเจอกีต้าร์เสียงเพี้ยนมั้ยครับ ตั้งเสียงบ่ได้เลย
แงๆ เอาใหม่ครับ
ครือว่า รุ่นน้องผมมันหิ้วกีต้าร์มาให้ตั้งสายให้ ผมก็จัดการตั้งให้เอาTunerหนีบเข้าตั้งให้เสร็จสรรพ์ อ้าวทำไมเสียงเพี้ยนฟะ จับดฃคดร์ดครู C Am F G มันเพี้ยนๆยังไงชอบกล หรือเครืองเราเสีย ลองเอาหลอดมาเป่าก็เหมือนเดิม ลองกับซอฟแวร์ก็ไม่ได้ อ้าวเวรเลย กะลังงงๆอยู่เลยหยิบคาโป้มาคาดช่อง2 แล้วตั้งใหม่ เออคราวนี้เสียงใช้ได้แฮะ ลองวิเคราะห์ให้หน่อยครับ
มันเป็นกีต้าร์Ibanezสมัยพระเจ้าเหา เก่ามากๆ มีทางแก้ได้อะเปล่าครับ ตอนนี้ผมเลยต้องสละคาโป้กับเครื่องตั้งสายไปให้มันด้วย
    หน้าตาเเบบนี้ครับแต่เป็น6สาย
For every action, there is a reaction_ Albert Einstien.
(This post was last modified: 09-07-2008, 13:09 by billy.)
09-07-2008, 12:26
Website Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: น้าๆเคยเจอกีต้าร์เสียงเพี้ยนมั้ยครับ ตั้งเสียงบ่ได้เลย - by billy - 09-07-2008, 12:26

Forum Jump: