Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
กีต้าร์แบบคุณ pooh มีรุ่นอื่นๆอีกมั้ยครับ
Author Message
.::.pOoH.::. Away
Simply the Best

Likes Given: 0
RE: กีต้าร์แบบคุณ pooh มีรุ่นอื่นๆอีกมั้ยครับ
โดยพื้นฐานเป็น acoustic ครับ แต่ Gibson เรียกว่า acoustic/electric เพราะว่าเป็นการผสมผสานกันระหว่างความรู้สึกการเล่นที่เป็นแบบ acoustic กับทรวดทรงที่เป็น electric ไม่มี soundhole ไม่มีห้องกำเนิดเสียง

เสียง acoustic มาจาก bridge transducer จุดเด่นคือ เปิดได้ดังมากๆ โดยไม่โหยหวน หรือหอนหึ่งๆ จะเดินไปเลียบๆเคียงๆใกล้ๆตู้แอมป์ก็ไม่หอน

เบสกับแหลมก็ boost และ cut ได้กว้าง ถ้าปิดแหลมหมดและแต่งเบสให้เกินครึ่ง ก็จะได้ sound ที่ใกล้ๆ Jazz ครับ แต่เทียบไม่ได้กับ Archtop Guitars นะครับ

เรียกว่าแถไปได้หลายแบบ กว้างดีครับ Big Grin

ข้อเสียก็มีคือ finish ค่อนข้างเปลี่ยนสภาพเร็ว แต่ไม่มีผลกับโครงสร้างครับ Smile
ไปทางไหนก็...ละลานตาไปหมด
26-06-2008, 11:23
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: กีต้าร์แบบคุณ pooh มีรุ่นอื่นๆอีกมั้ยครับ - by .::.pOoH.::. - 26-06-2008, 11:23

Forum Jump: