Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
สมาชิกใหม่ ขอทักทายและสอบถามไปในตัวครับ
Author Message
.::.pOoH.::. Away
Simply the Best

Likes Given: 0
RE: สมาชิกใหม่ ขอทักทายและสอบถามไปในตัวครับ
ถ้าพุ่งความสนใจมาที่ Lowden แสดงว่าเคยลองแล้วเป็นแน่แท้ ทรงยอดนิยมของ Lowden ส่วนใหญ่จะเป็น O ครับ (European Jumbo)

ส่วนเรื่องการประกอบกันของไม้ชนิดต่างๆ มีส่วนมากๆ ในเรื่องของสำเนียง

ถ้าเป็น Sitka Spruce / American Mahogany ตาม link ที่ส่งมาให้ดู ผมมี O12 มาลองเล่นดูได้ครับ Mahogany ให้เสียงที่คม ตอบสนองไว สดใส แต่ไม่กรุ๊งกริ๊งเพราะไม้หน้าเป็น Spruce

ส่วน O25 จะได้เบสลึกกว่า (Rosewood) แหลมจะกรุ๊งกริ๊ง และฟุ้งกระจาย เล่น picking หวานมากครับ (Cedar)

ถ้าว่างก็มาลองได้จ้า Smile

ลองไปอ่านเล่นๆครับ เป็นเรื่องราวของ Lowden guitars บางส่วนเท่านั้น แต่ไม่มีเรื่องความคิดเห็นในเรื่องของเสียงนะครับ

http://www.nimitguitar.com/mybb/showthread.php?tid=991
ไปทางไหนก็...ละลานตาไปหมด
(This post was last modified: 26-06-2008, 00:19 by .::.pOoH.::..)
26-06-2008, 00:14
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: สมาชิกใหม่ ขอทักทายและสอบถามไปในตัวครับ - by .::.pOoH.::. - 26-06-2008, 00:14

Forum Jump: