Thread Rating:
  • 1 Vote(s) - 5 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ขุดรูปเก่าๆขณะกำลังเล่นกีตาร์หรือเครื่องดนตรีชนิดใดๆ...มาแบ่งปันกันดู
Author Message
yodchula Offline
-1833 Custom Shop-

Likes Given: 0
RE: ขุดรูปเก่าๆขณะกำลังเล่นกีตาร์...มาแบ่งปันกันดู
Tongue ขอแจมด้วยจ้า
พอดีเก็บสองรูปนี้ไว้ในเครื่องคอม เลยเอามาให้ดูได้
จริงๆมีรูปที่ถ่ายกับกีต้าร์ไว้เยอะเหมือนกัน แต่ขี้เกียจ Scan ก็เอามาแจมซักหน่อยนะครับ Big Grin

[Image: RBContest.jpg]
รูปนี้สมัยผมอยู่ ม.6 เป็นงานแข่งดนตรีประจำโรงเรียน ปี 2537 นี้เป็นปีที่สองที่วงผมได้ราววัลชนะเลิส
ตอนอยุ่ ม.5 ก็ได้รางวัลชนะเลิส แต่ตอนอยู่ ม.4 กำลังหัดเล่นอยู่เลยไม่ได้ลงแข่ง
ตอนนั้นเพิ่งได้ Gibson Standard มาไม่นาน ซื้อที่ร้านเพชรสยามนั่นล่ะ
ตอนนั้นราคา 32000 บาท เล่นไปเล่นมาพบว่าเป็นทรงที่ไม่ค่อบจะเหมาะกับผมเท่าไหร่
สุดท้ายก็กลับไปหาน้อง Fender ครับ แต่กีต้าร์ตัวนี้ก็ยังอยุ่นะ

[Image: CU2539.jpg]
รูปนี้สมัยอยู่จุฬาปี 2 นั่งเล่นกีต้าร์คลาสสิคที่คณะครุศาสตร์กับเพื่อนๆ
กีต้าร์ในมือตัวนั้นเป็น Asturias รุ่น Standard

ทุกวันนี้กีต้าร์ทั้งสองตัวในรูปก็ยังคงอยู่ไม่ไปไหนครับ Smile ก็คงจะอยู่กันตลอดไป
เพราะเป็นกีต้าร์ที่คุณแม่ซื้อให้ครับ Rolleyes

เป็นต่อไปนี้เป็นรูปที่ค่อนข้างจะปัจจุบันหน่อย เพราะเป็นรูปจากงาน Fat Festival ครั้งที่ 7 ที่ผ่านมา

[Image: yodatfat701.jpg]

[Image: yodatfat7.jpg]

เทียบกับสมัย ม.6 แล้วน้ำหนักเพิ่มมาถึง 30 โลเลยอืม......... มันมาได้ไงเน่อ??? :blink:
[Image: myworkspace.jpg]
12-06-2008, 00:41
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: ขุดรูปเก่าๆขณะกำลังเล่นกีตาร์...มาแบ่งปันกันดู - by yodchula - 12-06-2008, 00:41

Forum Jump: