Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
แนะนำ pick up โปร่งครับ และสถานที่ทำด้วยครับ
Author Message
Katayoot Offline
กระทู้ล่ม ขอรับผิดชอบเหตุการณ์นี้เอง

Likes Given: 145
RE: แนะนำ pick up โปร่งครับ และสถานที่ทำด้วยครับ
kim_colombet Wrote:ไม่ Fishman ก็ตัวนี้แหละคับ ผมว่า มีรุ่นสูง ๆ กว่านี้อีกนะ Godin Quantum ผมว่า Fishman ให้เสียง เป็นธรรมชาติ มากเกินไป ส่วน Godin Quantum เวลาเล่น set sound ง่ายมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก ( ขอย้ำว่าง่ายจิงๆ หยุดกังวลเรื่องเสียงกลาง ไม่ต้องกลัวว่าจะแหลมเกินไป ) ไม่มี วี๊ดดดดดดดด ไม่มี หึ่ม ใดๆ ทั้งสิ้น ไปลอง Seagull ดูครับ แล้วจะหลงรัก ผมลืมกีต้าร์ยี่ห้ออื่นไปหมดแระ อิอิ

ตามความเข้าใจผม ผมว่า Godin Quantum (Television) มันเป็น OEM นะครับ ไม่เคยเห็นแยกขาย ถึงมีก็แพงมากเลย น้า kosit บอกรุ่น top มี slide 18,xxx.- เฉพาะ Preamp กับ Pickup นะครับ ไม่มีกีต้าร์แถมมาให้ อิ ๆ

จากที่หูอันเต็มไปด้วยขี้หูเปียกของผมได้ลองฟัง sound ของ Fishman มา ผมว่าเรื่องความเป็นธรรมชาติ ไม่ใช่อันดับ 1 หรือ 2 แน่นอน แต่เรื่องความเสถียรในการ adjust, Output ที่เชื่อขนมกินได้ ทำให้มันครองใจหลาย ๆ คนนั่นเองครับ

Godin Quantum รู้สึกว่า Martin OM-21 ของ therock จะมีติดมาด้วย ไม่ทราบว่าปรับ sound ง่อยมากกกก เอ๊ยยย ง่ายมากกกกก จริงมั้ยครับ

และถ้ามันไม่มี feedback ทุกสถานการณ์จริง ๆ จัดมาให้เฮีย 5 ชุดเลย... ชักอยากได้มาใส่ HD-28 ซะแล้ว เพราะเล่นที่ร้านฯ ลูกค้าตะโกนมาว่ามันหอนไม่เลิก ผมก็ปรับโน่นนี่ จน OK เค้าก็ยังตะโกนกันขึ้นมา ว่ายังหอนอยู่อีก... ที่แท้... ไม่เกี่ยวกันกีต้าร์ครับ เค้าว่าเสียงร้องผมเอง !!!!!

ช่วงนี้รายได้ดนตรีไม่ค่อยเยอะเท่าไหร่ ว่าจะขายรองเท้าช่วงตอนกลางวันท่าจะดีครับ ไม่ต้องลงทุนอะไรเลย รองเท้าได้มาฟรี ๆ ทั้งนั้น...

ลูกค้าที่ร้านฯ เค้ามอบให้ระหว่างผมร้องเพลงประจำเลยครับ.... แฮ่ะ ๆ ๆ
(This post was last modified: 26-05-2008, 12:32 by Katayoot.)
26-05-2008, 11:38
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: แนะนำ pick up โปร่งครับ และสถานที่ทำด้วยครับ - by Katayoot - 26-05-2008, 11:38
hidden - by Katayoot - 26-05-2008, 09:10
RE: hidden - by Therock - 26-05-2008, 09:18

Forum Jump: