Thread Rating:
  • 6 Vote(s) - 3.33 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
อยู่ว่างๆ..ต่อเพลงกันมั้ยคะ??
Author Message
.::.pOoH.::. Away
Simply the Best

Likes Given: 0
RE: อยู่ว่างๆ..ต่อเพลงกันมั้ยคะ??
อ่าวน้าคอลลลล แล้วลงท้ายด้วยไรก็ไม่บอก...เอาน.หนู แล้วกันครับ (....ศาสนา)

น้อยก็หนึ่ง - อารักษ์ อาภากาศ

น้อยก็หนึ่ง น้อยก็ด้วยหัวใจบริสุทธิ์
วันคืนเปลี่ยนหมุนไปอย่างน่าสนใจ
ฉันเพียงให้หัวใจแสนบริสุทธิ์

คุณก็หนึ่ง เขาก็ใช่
อยู่ร่วมกันร่วมใจเสริมส่ง
วันคืนเปลี่ยนหมุนไปอย่างน่าสนใจ
ทุกคนให้หัวใจแสนบริสุทธิ์

ความรักโปรยปราย กายและใจ
เธอและฉันใฝ่ปอง
ความรักโปรยปราย คลายทุกข์กาย คลายทุกข์ใจ ถ่ายถอน
ความรักมีจริง ความรักเป็นจริง ฮืมม......น้อยก็ยอม

แต่คุณก็หนึ่ง เขาก็ใช่
อยู่ร่วมกันร่วมใจเสริมส่ง
ทุกคนให้หัวใจแสนบริสุทธิ์

ความรักโปรยปราย กายและใจ
เธอและฉันใฝ่ปอง
ความรักโปรยปราย คลายทุกข์กาย คลายทุกข์ใจ ถ่ายถอน
ความรักมีจริง ความรักเป็นจริง ...... น้อยก็ยอม

ความรักมีจริง ความรักเป็นจริง เก็บความรักจริงใจ
ของฉัน ช่วยเก็บเอาไว้นานๆ ช่วยเก็บเอาไว้นานๆ
เก็บเอาไว้นานๆ

เพลงนี้เคยถูกนำไปเป็นเพลงประกอบภาพยนตร์ ฝันบ้า..คาราโอเกะ ของเป็นเอก รัตนเรือง

ๆ ครับ (ไม้ยมกครับ)
ไปทางไหนก็...ละลานตาไปหมด
23-04-2008, 14:32
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: อยู่ว่างๆ..ต่อเพลงกันมั้ยคะ?? - by .::.pOoH.::. - 23-04-2008, 14:32

Forum Jump: