Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ใครเคยใช้ ช่วยหน่อยครับ fishman รุ่น Ellipse VT
Author Message
Katayoot Offline
กระทู้ล่ม ขอรับผิดชอบเหตุการณ์นี้เอง

Likes Given: 145
RE: ใครเคยใช้ ช่วยหน่อยครับ fishman รุ่น Ellipse VT
pop_250823 Wrote:นี่แหล่ะครับคือสิ่งที่น่าสังเกตุของรุ่นนี้ เพราะแบบ เจาะมักไม่เจอปัญหานี้ครับ

ปัญหา Preamp แบบเจาะที่ผมคิดเล่น ๆ ก็คือ เวลาใช้ไปนาน ๆ หลายปีแล้วพอมันเสีย เราหามาแทนยากเพราะขนาดของ Preamp แบบเจาะมันเล็กลงเรื่อย ๆ (อาจต้องใช้เทปพันสายไฟสีดำขึงก่อนรอบนึง อิ ๆ)

มันจึงพัฒนามาเป็นแบบติดกาวไว้ใต้ Sound board เพื่อไม่ต้องเจาะกีต้าร์ให้เสียของ

และรุ่น VT นี้ซึ่งออกแบบโดย วิทวัส สุนทรวิเนตร (ตึ่กโป๊ะ.. อ่อล้อเล่น..นน..) ก็มี tone มาให้ปรับด้วย แต่ไม่ละเอียด และที่ผมชอบมากก็คือ สวิทช NT1 & NT 2 นี่แหล่ะ ผมเล่นไปบางเพลงก็เอามือล้วงไปเปลี่ยนเล่น ได้เสียงแปลกไปอีกแบบครับ
10-03-2008, 14:08
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: ใครเคยใช้ ช่วยหน่อยครับ fishman รุ่น Ellipse VT - by Katayoot - 10-03-2008, 14:08

Forum Jump: