Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
สุขสันต์วันเด็กครับ...มาเล่นกีตาร์ฉลองวันเด็กกัน
Author Message
MUI Offline
Senior member

Likes Given: 0
RE: สุขสันต์วันเด็กครับ...มาเล่นกีตาร์ฉลองวันเด็กกัน
เฒ่าทารก Wrote:
MUI Wrote:ผมกำลังเปิดดูหนัง School of Rock รอบที่ 378 กับเด็ก ๆ ทั้งลูกสาวกับลูกสาวเพื่อนบ้าน..คนดูยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม..ทุกคนเลย

บ่ายจะไปร้องคาราโอเกะที่บิ๊กซีซะงั้น...คาราที่บ้านมันมีแต่เพลงโบราณ(ค่ะ...คุณลูกบอก).....เสียงเครื่องบินดังเร้าใจ แต่ไม่ไปดีกว่า เอาไว้ทัพไทยมีป้ายแดงรุ่นใหม่ ๆ ค่อยไปดูอีกที (ดูมาแล้วเกือบทุกปีตั้งแต่อายุ 14)

เซ็นต์อนุมัติไปแล้วนี่ครับ รัฐบาลรักษาการเห็นชอบซื้อมา 6 ลำ ราคาไม่กี่หมื่นล้านเอง เป็นของสวีเดนหรือไงถ้าผมจำไม่ผิด เป็นรุ่น 1 ที่นั่ง 2 ลำ และเป็นรุ่น 2 ที่นั่ง 4 ลำ ปีหน้าน้าหมุ่ยเป็นคนขับเลยครับให้ลูกสาวนั่งที่นั่งหลังเลยคร๊าบบบบ...อิอิอิ

อันนี้...ก่อนวันเด็กครับ...ผมละชอบดูของแปลก ๆใหม่ ๆ แต่แอร์โชว์สุริยาการันอินเดียนี่ผมดูมาสองครั้งแล้ว...ถ้าจะรอเดลต้าวิง คงอีกนานน่ะครับ ไม่รู้รัฐบาลใหม่จะขอคอมิชชั่นเพิ่มหรือเปล่า

...เรื่องเล่า..เมื่อวาน...หลังจากพาเด็ก ๆ ไปเดินบิ๊กซีร้องคาราโอเกะและเล่นเกมส์แล้ว....จนเกือบค่ำ..พลัน..ก็ได้ยินเสียงเด็ก ๆ ร้องแง ๆ ดังลั่นห้าง...และเสียงบ่นพร้อม ๆ กันของเด็ก ๆ ในห้าง ท่ามกลางมเดน้ำตาไหลพรากอาบแก้ม..

"...ห นู ไ ม่ ก า บ..ห.. นู.. ไ .. ม่... ก... ล... า... บ.."

Attached Files Image(s)

13-01-2008, 09:33
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: สุขสันต์วันเด็กครับ...มาเล่นกีตาร์ฉลองวันเด็กกัน - by MUI - 13-01-2008, 09:33

Forum Jump: