Thread Rating:
  • 0 Vote(s) - 0 Average
  • 1
  • 2
  • 3
  • 4
  • 5
ย่ำโลกเล่นเย็นๆใจ.............
Author Message
karn Offline
you may say I'm a dreamer

Likes Given: 81
RE: ย่ำโลกเย็นๆใจ.............
ดีใจครับ ที่น้าบูโทรมา ว่าจะโทรไปหาตั้งแต่วันจันทร์แล้ว แต่เห็นว่าโดนฮูหยินเฉ่ง เลยมิกล้าโทรไปครับ เดี๋ยวฮูหยินของน้าจะรู้ว่าตัวการที่ทำให้น้ากลับถึงบ้านเช้าคือผม...ให้เค้าคิดว่าเป็น น้องGrid หรือน้าตู่ หรือน้า ej-sing ดีกว่า....อิ..อิ
ผมได้ YAMAHA ของน้าตู่มาสู่อ้อมกอดเรียบร้อยแล้วครับ โดยมีป้ามนฟ. เป็นสักขีพยาน แถมน้าตู่ยังจ่ายค่าเบียร์ ค่าอาหารที่ผมนั่งกินระหว่างรอดูแกเล่นบนเวทีให้อีก ขอขอบคุณพี่ตู่เป็นอย่างสูงไว้ ณ.โอกาสนี้ด้วยครับ (ขออภัยป้ามนฟ.ที่ต้องรอจนเกือบตีสามนะครับTongue)
ผมอยากฟังเรื่องราวการไปใช้ชีวิตในต่างประเทศ ของพี่กฤษณ์ พี่ตู่ ป้าAnnie และอีกหลายๆน้าในบ้านหลังนี้ครับ เพราะผมไม่มีโอกาส
การเดินทางไปท่องเที่ยว ได้สัมผัสแค่เพียงฉาบฉวย แต่ผมก็ทำได้เพียงเท่านี้ เวลาเล่าเรื่องที่ไปเที่ยวมาให้น้าๆฟัง ผมเหมือนนั่ง ไทม์แมชชีนย้อนกลับไปที่สถานที่นั้นอีกครั้ง ความทรงจำต่างๆพร่างพรูมาไม่ขาดสาย บางเรื่องที่ไม่เคยนึกถึงมันมาก่อน กลับรำลึกได้อย่างไม่น่าเชื่อ รบกวนน้าๆทุกท่านเล่าเรื่องไปเที่ยวแลกเปลี่ยนกันฟังด้วยนะครับ เที่ยวผับ แดนเนรมิต พาต้า เมอรี่คิงส์ คลองหลอด ฮอด ปาย ฯลฯ

อ่านกระทู้นี้ตอนแรก งงว่าคุณparnเป็นใคร.....ผมชื่อ karn ครับน้าBig Grin
In my life, I love you more... [Image: 2685i.jpg]

06-09-2007, 19:18
Find Like Post Reply

Messages In This Thread
RE: ย่ำโลกเย็นๆใจ............. - by karn - 06-09-2007, 19:18

Forum Jump: